1. Thuốc giảm cân : Nếu mình là bạn, mình sẽ không bao giờ sử dụng thuốc giảm cân. Bởi vì khi sử dụng thuốc giảm cân, cơ thể sẽ chỉ bị mất nước, hại cho bao tử, tim đập nhanh, nhiều người còn sẽ có cả buồn nôn, chóng mặt. Sử dụng lâu dài sẽ ảnh hưởng tới thận và sinh nở. Vậy nên, đừng nghe các hot insta hay fb quảng bá mà sử dụng hay nghe người này truyền người kia mà mua nhé.

2. Nhịn ăn : Công nhận, nhịn ăn là một cách để có thể giảm cân nhanh, nhưng mình không khuyến khích chút nào. Bởi vì khi bạn nhịn ăn, cơ thể bạn sẽ trống rỗng, cảm giác thèm ăn đồ ngọt lại càng tăng cao thêm thôi.

3. Giảm cân nhanh trong 3 ngày / 5 ngày / 1 tuần / ... : Cách giảm cân cấp tốc này thì lại càng tránh sử dụng nhé 🙅🏻‍♀️ Khi bạn giảm cân quá nhanh, da của bạn sẽ không thể co giãn theo được và vì thế da sẽ chảy xệ nhanh hơn rất nhiều. Cơ thể của bạn cũng sẽ không thể làm quen được nữa nên đây theo mình chỉ có hại thôi.

4. Ngủ không đủ giấc : Khi bạn không ngủ đủ giấc, mức cortisol tăng lên và là nguyên nhân khiến bạn tăng cảm giác thèm đường hơn.

5. Ăn khi không đói : Khi bạn ăn vì chán, vì buồn, vì giận dữ hay vì một yếu tố nào đó mà không phải là đói. Điều này sẽ khiến cho bạn hấp thụ một lượng thức ăn một cách không hề có ý thức. Đơn giản bạn thử nghĩ xem khi bạn xem phim mà ăn một hộp mì hay gói bimbim có nhanh hơn khi không đói không ?

6. Cắt giảm lượng tinh bột hoàn toàn : Nhiều người khi giảm cân luôn không ăn tinh bột nữa, nhưng theo mình là không tốt. Tinh bột đóng góp một phần không nhỏ cho cơ thể chúng ta. Nên nếu ta cắt bỏ tinh bột đi, cơ thể dễ bị choáng, chóng mặt, làn da trở nên bủng beo, giảm tuổi thọ và gây ra những bệnh như gan nhiễm mỡ.

7. Tập quá sức vào những ngày đầu tiên : Nếu bạn mới bắt đầu tập thể dục mà đã bắt đầu tập 1-2 tiếng thì cơ thể sẽ mất sức rất nhanh, người sang ngày hôm sau sẽ ê ẩm mệt mỏi, đau cơ. Từ đó sẽ không còn hứng thú tập luyện nữa, hãy tập dần từ 15’ thành 30’ sang 1 tiếng theo từng ngày.

Đây là một số vấn đề của hầu hết những người giảm cân mà mình gặp nên không thể giảm thành công được nên mọi người chú ý nhaaa.

Để có thể giảm cân thành công, mọi người cần chú ý lượng calo tiêu thụ vào. Hãy ăn ít đồ ăn dầu mỡ, đồ ngọt, nước có ga, thay vào đó hãy ăn đồ luộc và uống nước lọc, sinh tố. Khi đó cơ thể của bạn sẽ được detox từ trong ra ngoài. Nếu chuẩn bị ăn một món gì đó, hãy tìm hiểu xem món đó có lượng calo bao nhiêu và ăn một số lượng nhất định. Hãy cắt giảm lượng calo dần dần để cơ thể có thể điều chỉnh theo nhé.

Các bạn còn có thể lựa chọn bơi, boxing, chạy bộ và đạp xe nhé. Trong đó lượng đốt cháy calo hiệu quả là bơi

Nguồn: Facebook