Mình thấy nhiều chị em cũng chia sẻ rất nhiều về câu hỏi này. Thật sự mỗi người sẽ có những kinh nghiệm về chế độ tập luyện khác nhau. Mỗi người mỗi vóc dáng khác nhau chính vì thế có người sẽ đồng tình là mình bị mập và phình vòng eo tập bụng thôi là đủ những bộ phận khác thì không cần. Béo phần nào tập phần đó là ok. Nhưng trên thực tế thì giảm mỡ mô mỡ vùng bụng chỉ nên tập bụng thôi??Mình sẽ trả lời ngay nhé, nếu chị em chỉ tập trung vào gập bụng thôi không chỉ không giúp bạn giảm được mỡ ở vùng bụng mà còn gây ảnh hưởng không tốt nữa. Những tác hại mà các bạn cần nên tránh đó chính là: Nếu bại chỉ tập trung gập bụng nhiều quá sẽ tổn thương đến vùng cột sống và sống thắt lưng của bạn, vì những động tác này cứ lập đi lập lại thường xuyên. Và bạn cũng cần nên biết các nhóm cơ của bạn khi tập cũng cần có thời gian để nghỉ ngơi trong vào 48 tiếng (2 ngày) để hồi phục lại cơ. Chính vì điều này mình mới chia sẻ cách tốt nhất để giúp bạn giảm mô mỡ vùng bụng của bạn chính là kết hợp với một chế độ dinh dưỡng phù hợp với hoàn cảnh tập luyện của bản thân. Hãy tập luyện các bài tập giảm mỡ toàn thân mà chúng ta thường gọi là các bài tập cardio như đạp xe đạp, dùng tạ để tập, Hiit, chạy bộ, nhảy aerobic,... nên cách 2 - 3 ngày tập bụng 1 lần. 1 lưu ý nhỏ cho mọi người đó là kiến thức này như một giọt nước dưới đại dương, nên là em chia sẻ những kiến thức của bản thân em có được ng nhiều năm tập luyện nên nếu có thiếu sót gì thì mong mọi người sẽ cập nhật thêm kiến thức cho em ở bên dưới phần bình luận nhé!