Xin chào các bạn! Hôm nay mình sẽ kể cho các bạn nghe về nỗi khổ của người mập và cách mình đã cải thiện vóc dáng cho cân đối, điển hình đó chính bản thân mình đã trải qua. Kết quả sau 2 tháng nỗ lực mình đã giảm được 12kg đấy ah.

Mình tên Ngân , năm nay 22t, cân nặng lúc chưa giảm cân của
mình là 61kg trong khi đó mình cao 1m56. Lúc đó, nhìn mình rất nặng nề các bạn ạ. Nhất là vòng 2 thì khỏi phải nói đừng thì còn đỡ ngồi xuống 1 cái là nhìn rõ mồn một cả 3 ngấn mỡ bụng, nhất là khi mặc áo thun. Nhìn mất thẩm mỹ cực kì, nhất là con gái nữa chứ!

webtretho

Cũng bởi vì thân hình mập mạp, ăn mặc toàn những quần áo rộng thùng thình cho thoái mái cơ thể vì thế mà ra đường ai cũng nói mình nhìn già hơn so với cái tuổi 22 của mình, ai cũng bảo mình mập mạp thì dễ thương đấy nhưng nhìn thì có vẻ già dặn hơn, thật sự mình cảm thấy buồn lắm, bị chê già mà nên ai chẳng buồn nhưng do hoàn cảnh nó thế. Đi phỏng vấn xin việc làm mà bị toàn kêu là chị thôi mặc dù mình biết mấy anh chị trong công ty toàn lớn tuổi hơn mình, làm mình cũng có phần tự ái e dè, anh quản lí nhân sự nhìn hồ sơ và nói: “Nếu anh không nhìn vào hồ sơ thấy năm sinh là 1992 của em thì anh tưởng em sinh năm 87, 88,…” thôi, lúc đó thì mình cũng chỉ biết cười và đáp lại chắc có thể do em mập và cách ăn mặc của em nên a nhìn ra như thế thì anh mới hỏi lại mình “em biết thế sao em không giảm cân, không khắc phục bản thân của mình” mình chỉ biết mỉm cười nhưng thật sự lúc đó cảm thấy quê lắm, muốn thành vô hình ngay lập tức thôi, cũng vừa tức bản thân mình lắm.

Cũng vì những điều đó mà đã dần làm mình phải thật sự nghiêm túc suy ngẫm lại về vấn đề cân nặng của mình, đánh giá lại bản thân nên hay không nên tiếp túc kiểu sống buông thả cân nặng mình như thế. Nếu muốn có việc làm, muốn có tương lai thì phải giảm cân từ từ, không có việc gì khó nếu ta thực sự quyết tâm.

Và từ đó Ngân quyết tâm giảm cân, mình đã kết hợp ăn kiêng, tập thể dục và uống thuốc giảm cân để có kết quả nhanh nhất.

Thật bất ngờ sau 20 ngày đầu mình đã giảm đươc 5kg, và sau 2 tháng giảm cân thì mình giảm được 12kg

Sau đây là chế độ ăn và luyện tập các bạn tham khảo nhé ^^

I. Ăn uống khi giảm cân

1. Nên ăn như thế nào vào bữa sáng, bữa trưa, và bữa tối ?

a. Bữa sáng

Đừng bỏ qua bữa sáng nhé. Tất cả những sai lầm về dinh dưỡng mà bạn thường mắc phải là bỏ qua bữa sáng nên ăn cháo, phở hay những món nước để dễ ăn có thể thay thế bằng 1 củ khoai lang luộc, hoặc ăn trứng nhưng tối đa 2 quả/ tuần thôi nhé. Sau đó nhớ ăn 1 loại trái cây nào đó ví dụ như ½ quả táo, ½ quả lê, hay vài múi bưởi.

b. Bữa ăn trưa

Bữa ăn trưa là bữa ăn quan trọng thứ 2 trong ngày sau bữa ăn sáng. Con người có thể đói sau khi ăn 1 tiếng. nếu bạn ăn sáng lúc 7 hoặc 8 giờ và ăn trưa lúc 11h – 12h . nếu bạn ăn quá ít vào mỗi buổi sáng bạn sẽ đói lúc 10h và ảnh hưởng tới giờ giấc trong ngày.

Bữa trưa nên ăn nhiều rau củ, chất xơ, trái cây và hạn chế tinh bột , và nhớ là phải uống nhiều nước không có ga như nước lọc hoặc trà xanh.

Ăn nhẹ giữa buổi chiều

Nếu giữa chiều bạn cảm thấy đói thì nên ăn nhẹ những món sau, và chỉ ăn 1 lần trong ngày .

- 1 loại trái cây bất kỳ

- 1 củ khoai lang nhỏ luộc

- 1 hũ sữa chua không đường

- ½ chén soup

- 1 ly nước ép không đường nên uống nước ép cà chua.

c. Ăn tối

Ở phương tây bữa tối là bữa ăn lớn nhất trong ngày nhưng đối với những người muốn giảm cân thì bữa tối đặt vị trí ưu tiên sau bữa sáng và bữa trưa. Đây là cách để tiêu hao năng lượng tránh béo phì, thừa cân.

Và luôn nhớ uống nhiều nước không có ga.

2. Thực đơn ăn trong 1 tuần của tớ- Các bạn tham khảo nhé

SángTrưaXế chiều (15h)Tối
Thứ 21 bát cháo đậu xanh- ½ trái đu đủ1 miếng cá + 1 đĩa sald rau trộn dầu dấm + 1 lát bánh mỳ + 1 ly nước chanhăn ½ chén xúp hoặc 1 hũ sữa chua không đường.1 ly sữa đậu nành không đường.
Thứ 31 bát cháo + 1 quả táoức gà xào măng tây ( hoặc 1 loại rau tùy thích) + 2 thìa cơm+ 1 quả chuối1 ly nước ép cà chua không đườngRau trộn thịt gà
Thứ 4 1 lát bánh mì + 1 trứng opla + ½ quả lêcá nướng ăn với rau củ luộc hoặc 1 dĩa đậu luộc.1 củ khoai luộc nhỏmón soup rau
Thứ 51 tô bún riêu nhỏ + ½ quả camgỏi ức gà với rau củ1 quả táo1 miếng đậu hũ
Thứ 61 chén cơm gạo lứtRau củ trộn hải sản + 1 quả lê1 hũ sữa chua không đường1 dĩa nghêu hấp
Thứ 71 quả trứng luộc + 1 quả camgà nướng xiên, 1 dĩa rau trộn1 miếng dưa1 miếng cá+ 1 quả dưa deo
Chủ nhật1 chén cháo + 1 miếng dưa ganggan ướp xào đậu ăn với1/2 chén cơm1 trái táo
Cà hồi rim trộn rau

2. Vể luyện tạp giảm cân

Mình chọn đi bộ nhanh để giảm cân. mỗi ngày đi ít nhất là 30 phút, và mỗi ngày tăng lên 5 phút.

Để giảm cân nhanh các bạn nên dành chút thời gian để tập thể dục nhé, vì tập thể dục có rất nhiều lợi ích như :

- . Tập luyện hàng ngày giúp cơ thể đốt cháy lượng calories dư thừa, giúp săn chắc cơ thể, tăng mức chuyển hóa cơ thể và có tác dụng giải phóng chất endorphin, hormon, mang lại cảm giác thư thái, dễ chịu.

- Việc vận động trong thời gian rảnh rỗi như bơi lội, đạp xe, chạy bộ giúp bạn giảm nguy cơ đột quỵ , ngăn ngừa bệnh lý dư cân gây ra như tăng huyết áp, tăng mỡ trong máu, bệnh tiểu đường, đau khớp …

- Việc tập luyện giúp bạn kiểm soát được cảm giác ngon miệng , giúp duy trì cân nặng đạt được sau chương trình giảm cân

webtretho

3. Thuốc giảm cân

Trước khi uống thuốc mình nhờ người nhà bên Mỹ tìm hiểu thuốc cho mình, và sau đó mình đã chọn garcinia cambogia 1600mg để uống. Đây là thuốc hoàn toàn tự nhiên được nhiều bác sĩ bên Mỹ khuyên dùng, uống vào không thấy mệt , và hỗ trợ giảm cân tốt.

Vậy là sau 2 tháng giảm cân mình đã giảm được 12kg, thành công ngoài sức mong đợi của mình. Các bạn thử xem nhé1

Nếu có thắc mắc gì thì các bạn có thể để lại lời nhắn, mình sẽ giải đáp ^^