Chào các mom

Mình hiện tại mới sinh gần 2 tháng, thời kì bầu bì cũng chẳng bồi bổ gì đâu vì mình biết mấy chị bồi bổ dữ quá nên sau sinh eo thành cái bánh mỳ, mà người thì toàn mỡ. Trong khi đó em bé cũng chẳng hấp thụ được bao nhiêu. Vậy mà không biết thế nào vẫn đắp thêm được 21 kg vào người. Rạn thì tung tóe luôn.

Cứ tự động viên là thôi sau sinh sẽ giảm, vì con vì con không được nhìn ăn nhưng càng ngày người càng sồ sề ra, làm mình thấy chán nản lắm.

Cuối cùng thì ngày dự sinh cũng tới, mình cứ nghĩ sinh thường được, ai dè cổ tử cung không mở phải sinh mổ.Trộm vía em bé xinh xăn và khỏe mạnh. Nhưng Thứ đầu tiên mình sợ chính là cái bụng đầy mỡ, sệ xuống, to không thể tưởng được.

Mình cứ nghĩ sinh xong sẽ giảm bụng được nhiều lắm ai dè sinh xong 5 ngày giảm được 5 kg vẫn còn 66 kg nữa liền. huhu

- Tháng đầu bé khá ngoan ngoãn nên mình có thời gian chăm chút tút tát bản thân một chút. Mình bắt đầu tìm hiểu kinh nghiệm của mấy chị đi trước. vụ bụng to mình chăm quấn nóng và xoa bụng bằng rượu gừng,hàng ngày rang muối ngải cứu quấn bụng. Thấy bụng cũng nhỏ đáng kể đi nhưng vẫn còn 93-94 lận ( đủ hiểu trước thì bụng lớn cỡ nào)

- và mình đã hiểu muốn bụng nhỏ trước hết cần giảm cân và giảm mỡ toàn thân trước. Nhưng mình không thể không ăn vì mình cho con bú sữa mẹ hoàn toàn. Nhịn ăn ông bà lại mắng chết. Vậy là mình bắt đầu chiến dịch giảm cân giảm mỡ mà vẫn có sữa cho con bú

1 < Mình uốngg thật nhiều nước, ngày 2-3 lít gì đó. Mình cũng uống chè vằng thay nước luôn, vừa nhiều sữa mà vừa giảm cân giảm mỡ luôn

2 Mỗi bữa mình chỉ ăn có 1 bát cơm mà thôi, nhưng tăng ăn rau củ quả, thịt, cá, trứng, sữa nói chung đa dạng để sữa có nhiều chất và không tích mỡ nhiều. Vì thế mà sữa mình rất đặc, con mình tháng đầu không ăn nhiều nên nhiều khi sữa vẫn chảy ướt áo

3 Mình uống trà bưởi trước bữa ăn, bạn nào không biết làm trà bưởi có thể mua hoặc là ăn bưởi tươi cũng được. Ngày ăn khoảng 1 quả là được, giảm cân nhanh mà đẹp da. Bạn nào muốn biết cách làm trà bửoi inbox mình nha

4 Tập một số động tác thể dụng nhẹ nhàng trên giường và chăm chỉ hóp bụng, thở như cách thở của yoga ấy ạ, hít vào phình bụng ra, thở ra hóp bụng vào.

5 Cố gắng ngủ nhiều một chút mình thấy cũng giảm cân nhanh

Chỉ đơn giản vậy thôi nhưng sau gần 2 tháng mình giảm được 13 kg lận, giờ chỉ còn 4-5 kg và mình chịu khó gen bụng quấn muối nữa thôi là về dáng. ai cũng khen là về người nhanh. Mình muốn chia sẻ để các mẹ sau sinh sẽ luôn tự tin nhé. Kiên trì chắc chắn sẽ thành công