Tháng 4/2014, là một đứa sinh viên năm nhất ăn uống thả phanh sau khi lên đại học, cộng thêm thân hình mũm mĩm trc đó, em đã tăng từ 64 lên 72 kg :((. Sau đó quá khủng hoảng với cân nặng của mình, mình quyết tâm giảm cân. Vì mình mũm mĩm từ bé, cơ địa khó giảm với lại bảo là quyết tâm nhưng vì sức khỏe, mình vẫn ăn đều 3 bữa, trưa và tối chỉ ăn một bát cơm, ăn nhiều thức ăn. Mỗi ngày đi bộ khoảng 30-45' nữa. Đều đặn như vậy cho đến bây giờ là tháng 1/2015. Nghĩa là tận 8 tháng lận. Mình còn 61,5 kg - đã giảm 10,5 kg ;). Mình cũng k biết rõ mình cao mấy đâu, khoảng m66 67 gì đó, nhưng hồi ở HN, mình có đứng trên máy đo lượng mỡ và lượng cơ của cơ thể (hồi 72 kg í :)))., thì cân nặng chuẩn của chiều cao mình là 54 kg. Như vậy bây giờ phải giảm 8 kg :((. Mình buồn lắm, sinh viên năm 2 ngta toàn chân dài, mặc váy xúng xính, còn mình khi nào cũng một cây màu đen lù lù, đi đâu ai cũng hỏi "Mày mấy cân thế?" :(((. Buồn lắm ạ. Em có dùng Slimming Green Tea, hộp 30v, giá 620k đc ngày thứ 8 rồi, mà chẳng giảm lạng nào, trong khi bạn e dùng 2 tuần đã giảm đc 5 cân. Hic. Người khó giảm khổ lắm ạ. Em ở ktx của trường nên một là nhịn ăn, hai là phải ăn cơm canteen chứ k thể tự nấu nướng để diet. :((. Mọi người chia sẻ kinh nghiệm giảm 8 kg giúp em với. Em thấy đến tầm cân này khó giảm dã man :((