Em viết topic này lên để mong các chị em nghiên cứu kỹ thông tin một chút trước khi áp dụng nhé. Em không phải phản đối hoàn toàn việc áp dụng phương pháp wax tự làm rất đơn giản này nhưng em muốn chia sẻ kinh nghiệm chút để chị em rút kinh nghiệm và nếu có chị nào biết cách chữa tình trạng của em thì giúp em với nhé.

Ở các topic trong đây cũng có các chị em đã chia sẻ về việc tự làm wax bằng nấu sôi đường + nước+ chanh để tự wax tại nhà, đơn giản và ít tốn kém. Vì em có phần lông trên mặt và sau vai cổ khá nhiều, mất tự tin quá nên em nghiên cứu video clip rất kỹ và thực hành cũng khá thành công ngay lần đầu tiên. Không có sự cố gì xay ra nhưng không hiểu sao đến lần thứ hai, thì phần da mặt sau khi wax 1 ngày nổi hạt hạt y như hiện tượng nổi da gà. Da gà thì mình ớn lạnh nổi xong sẽ hết, còn da mặt em thì nó nổi luôn vậy đó các chị ơi. Em lên search thông tin tìm hiểu thì giờ mới lòi ra phương pháp này rất dễ gây hiện tượng mọc ngược lông, làm cho lông không thoát ra được, gây u lên cục cục như da gà. Chị em có thể tham khảo bài viết ở link này về ưu khuyết các cách tẩy lông, trong đó có cách phết đường http://vietbao.vn/The-gioi-giai-tri/Nhung-bien-phap-tay-long/55070342/403/

Giờ em đang không biết phải làm sao với da mặt sần sùi của em, hixhix, nhất là vùng da má và gần mang tai, nhìn nghiêng sần sùi kinh khủng, sờ vào thì chỉ muốn ngất xỉu. Da em trước kia không đến nổi, sờ vào khá mịn và cũng được bạn bè khen. Cả gần 2 tuần nay em chú ý chăm sóc, rửa mặt và dùng mặt nạ matxa có scrub và kem dưỡng nhưng tình hình vẫn không tiến triển gì cả. Có chị nào bị xui xẻo như em không? Vậy là em vẫn chưa tìm được cách giải quyết lâu dài và an toàn nhất cho lông mặt. Nan giải quá. Có chị nào có kinh nghiệm gì giúp em với nhé.