Trước đây công ty em phát đồng phục, nhưng từ đầu năm nay công ty cho mặc đồng phục công sở tự do (để cắt giảm chi phí may đồng phục cho nhân viên) :-?, thế là các chị công ty em đua nhau diện váy công sở, có những chiếc váy ngắn ngắn nhưng xinh lắm=P~, em cũng tính mua mặc giống mọi người nhưng đùi và mông to, hình như mỡ nó dồn vô đây, còn chỗ khác thì bình thường :-S. Em tính giảm cân, nhưng thật ra em chỉ cần giảm phần mông và đùi thôi, nếu chỉ giảm 1 chỗ thì hình như xài kem tan mỡ là được hả các mẹ, muốn tan chỗ nào thì thoa vào chỗ đó, như cái kem đang quảng cáo banner trên web này nè các mẹ, có 4 tuần là giảm mỡ rồi, em nhấp vô banner về website coi thì thấy cũng hay, nhưng em search tìm thêm trên mạng thì lại thấy báo sức khỏe đời sống, báo lao động lại nói là "
Theo ý kiến của các chuyên gia da liễu, thực ra việc kem bôi tan mỡ có tác dụng hay không vẫn đang gây tranh cãi, bởi nhiều thành phần của kem như gừng, ớt, caffeine... được công nhận là có tác dụng phân giải hay “đốt cháy” mỡ. Tuy nhiên, ngay cả khi điều đó đúng, các chất này cũng không thể thấm xuống các lớp mỡ sâu được. Vì thế chuyện các tảng mỡ ở bụng, hông, đùi... mỏng đi sau khi bôi kem là không thể. Kem tan mỡ thực ra có tác dụng làm săn da, khiến vùng da được bôi có vẻ săn chắc, gọn gàng hơn...".

Vậy rốt cuộc là có nên xài kem không các mẹ, em băn khoăn quá, các mẹ chỉ giúp em với. Thiệt lòng là em vô cùng muốn cái mông và đùi em nhỏ lại :)