Không biết có nhiều bố mẹ đi tập ở đây không ạ ? Em cũng có nghe nói về Olympia rồi ạ. Cái 170 Đê La Thành này gần nhà e, nên hôm thứ sáu vừa rồi, em quyết định đi tập thử ở đó xem tn, nếu ok thì sẽ theo dài hạn. Ai ngờ đâu...ức chế không thể chịu được.

Em đi tập với thiện chí cực cao. hè rồi nên càng muốn tranh thủ tập tành, cũng mang theo tiền mua thẻ tháng rồi. ( trước khi qua đây, e cũng đã tham khảo giá ).

Đầu tiên, bạn lễ tân : nói chung là cũng ko vấn đề gì lắm. Có điều, chắc tại e thuộc thể loại khách hàng khó tính, nên thật sự là ko thấy hài lòng vì :

- Không cười, không có thái độ niềm nở với khách.

- Còn lại thì ..vừa đủ, hỏi gì đáp nấy, đúng kiểu "dân hỏi - bộ trưởng trả lời". Ok, em bỏ qua.

Mua vé ngày tập thử + đặt cọc tủ đồ các kiểu xong, ra tập. Đầu tiên là ngó nghiêng xem anh huấn luyện viên ở đâu. Nhìn 1 lúc thì thấy 1 anh ( anh này cận, đeo kính, người cũng ko cao lắm , chắc trên m7 là max , nhìn mặt...khá là dễ ghét ). Nội dung trao đổi như sau ạ :

Em : Anh ơi, a làm ơn cho e hỏi chút ạ.

Hlv : chuyện gì thế e ?

Em : e mới đi tập gym, nên chưa hiểu lắm. Anh có thể chỉ cho em, người mơi tập thì nên tập những máy gì, thời gian tập mỗi thứ như thế nào được ko ạ ?

Hlv : ( hât hàm ) : thẻ của em đâu?

Em : em chưa mua thẻ, em hôm nay đi tập thử buổi đầu tiên ở đây ạ.

Hlv : Ở đây bây giờ cho vào tập thử nữa à ? ( chắc nghĩ là e vào miễn phí - thật ra là e mua vé ngày - 60k/ vé ạ )

Em : ko a, e mua vé ngày, tập thử nên chị ấy ( chị lễ tân ) không đưa vé a ạ.

Hlv : ờ, thế muốn hỏi gì? ( cái mặt vẫn bị vênh như bánh đa nướng )

Em : Dạ, e muốn tập eo, ngực và giảm cân ạ. Anh chỉ cho em xem tập tành như thế nào ạ?

Hlv : ( dẫn ra cái máy chạy bộ ) đây, e tập cái này trước đi. Tập xong tính sau.

Em : vâng,

Sau đó e tập máy đi bộ 30p. Xong, lại chạy ra hỏi với những nội dung như trên:

Hlv: sao e hỏi nhiều thế nhỉ. Mua thẻ ngày mà đòi biết hết. Giờ a có nói e cũng chả hiểu được đâu. Cái này giải thích cả ngày cũng ko hết. ở đây 1 đống máy, tập bao giờ mới xong. E cứ biết là a chỉ máy nào thì cứ tập máy đó. Muốn hiểu thì mua vé tháng đi. Còn nếu muốn hiểu sâu hơn nữa thì phải mua gói training riêng với hlv.

Sau đó anh này chỉ e ra cái máy xe đạp. ( vì chỉ còn mấy cái này trống ). E thì cực ghét tập cái này, vì cả ngày đã ngồi vp rồi, tập cái này lại ngồi, chỉ tổ chai mông, đen sì luôn v3 ấy chứ. Cái yên xe lại cứng ngắc nữa.

Xong, vẫy đuôi đi thằng.

:|:|

Em thề là e bực mình vô cùng. Chả hiểu bán hàng kiểu gì? Đề nghị Bằng Linh dạy ngay lại 1 khóa chốt sale cho nhân viên đi nhé. Lễ tân thì mặt mũi như đưa đám, kiểu tỷ năm ko cười đc 1 lần. Huấn luyện viên thì cấc lấc. Mở mồm ra là mua thẻ, mua thẻ. Đùa chứ, e ko hiểu bạn này có bị thiểu năng ko. Muốn bán hàng mà ko cho khách biết hàng tốt như thế nào thì ai mua.

Em thề, e hứa, em đảm bảo, không bao giờ tốn 1 xu cắc nào cho cái Olympia chết tiệt này nữa. Và cuxgn chả dại gì mà ko đi loan báo, cảnh cáo bạn bè, người thân tránh xa cái dịch vụ như thế này.

-----

Em biết e là thê rloaij khách hàng khá khó tính. Nhưng e thiết nghĩ, khách hàng phải "khó tính:" 1 cách chính đáng như thế thì chất lượng dịch vụ ngoài HN mới thay đổi được. Mình mất tiền mua chứ có phải đi xin đâu. Có bố mẹ nào biết đường dây nóng của Olympia ko ạ? Để e contact cho giám đốc trung tâm luôn. Ai đời training nhân viên thế này cơ chứ.