Sau bao ngày lê lết các bài chia sẻ của các mẹ em xin đóng góp chút ít cho vui nhà vui cửa ;;). Cũng không biết có mẹ nào chia sẻ kinh nghiệm giống thế này chưa nữa :-S

Kinh nghiệm em có được sau khi 2 tuần trực chiến với mướp đắng (hay còn gọi là khổ qua ạ - dành cho mẹ nào không biết)

Nói về bản thân em tí.em "cao" có 1m57 thôi,thế mà nặng những 55kg :(( ngoại trừ vòng 1 tấn công 92cm ra thì vòng 2 và vòng 3 của em có thể được xem là 1 :(:(:( Phải nói là em khổ tâm lắm lắm. Dù đã làm bao nhiêu cách rồi nhưng mà vẫn không khả quan lên được tí nào cả. Đợt vừa rồi về nhà thấy bà chị họ cặm cụi xay mướp đắng uống em thấy kinh kinh. Bởi vì đắng thế mà bả lại chỉ xay sống rồi uống vậy thôi :o không nấu lên gì cả.

Bản thân em biết mướp đắng tốt,nhưng mà không (chưa) bao giờ nghĩ lại xay lên làm sinh tố uống như vậy cả.

DÀI DÒNG QUÁ :| .TÓM LẠI LÀ NHƯ THẾ NÀY Ạ:

Mỗi ngày em xay khoảng 1 trái mướp đắng (mướp đắng bỏ hạt cắt nhỏ) với nửa li nước (khoảng 200ml) rồi lọc lấy nước uống. Thời gian đầu khó uống kinh khủng vì đắng và vị hơi nhợn nhợn (em chả biết diễn tả như nào). Các chị ai quen ăn mướp đắng (cả sống và chín) thì chắc không sao, chứ ai không quen sẽ cảm thấy khó uống kinh khủng,thậm chí còn buồn nôn nữa cơ :-&

Có thể cho thêm chút muối vào cho dễ uống,nhưng em sợ thêm muối người lại tích nước nên bài xích muối triệt để :| Trừ lúc nấu ăn ra thì làm gì em cũng toàn ăn vị nguyên chất của thực phẩm :D

ĐẠI KHÁI LÀ SAU 2 TUẦN (à,chưa cả được 2 tuần nữa,khoảng 12ngày) size vòng 2 của em giảm được 7cm (mừng muốn khóc luôn T^T Vừa đo xong hạnh phúc quá chạy ngay lên đây khoe vs các mẹ :D )

Em thường chỉ uống 1 ngày 1 trái thôi. uống ngay sau khi em tập td (theo cái vid #16 của Hana Giang Anh ý ạ)

Sau 2 tuần thì cảm thấy vô cùng mĩ mãn

Em xin hết ạ. Các chị ai có làm theo chia sẻ cho em biết với nhé ^_^