Xin chào mọi người trên web trẻ thơ ạ. Em lập topic mới này vì em thấy dạo này nhiều topic bàn về giảm cân hơn chứ tăng cân có rất ít.

Em hiện đang học ĐH nhưng rất gầy (em cao gần mét 6 nhưng nặng gần 40kg thôi ạ). Ra đường là lại điệp khúc "gầy sau này khó có con lắm" "sao m ăn mãi không béo thế" "sao dạo này m gầy thế" "má hóp cả lại rồi kìa :o" "có phải làm cái gì đâu mà sao mãi không béo lên?" "gầy thế này sao có ny???" Nhìn ảnh mấy chị người đẹp (kp người nổi tiếng gì đâu ạ, bạn bè của em thôi ạ) mà thấy tủi thân :( hồi Tết em đã cố ăn nhiều để tăng cân nhưng dạo gần đây có chút áp lực việc học nên lại giảm :( nên em nghĩ em ko tăng cân đc là do hay thức đêm (hồi ôn thi ĐH vs đợt trước thi hết kì e có hay thức khuya nên bây giờ thành quen r ạ :(((() có thể nói đến đây các chị và các mẹ sẽ bảo em là ngủ sớm đi nhưng có 1 trở ngại khác là Facebook :v 1 khi e dùng fb là ko hiểu sao thời gian trôi nhanh thế :))). Em tự nhận bản thân là người ko có ý chí lắm :D lên fb cứ "cố thêm 1 chút thôi" "ôi có bài này hay đọc 1 tí r đi ngủ ngay ý mà" "ơ có mess phải check nhỡ có chuyện quan trọng thì sao" -_- lúc xong xuôi hết việc thì cx 1-2h sáng r ạ :( Túm lại là em muốn xin kinh nghiệm tăng cân cũng như tập luyện của các chị và các mẹ ạ (cả kinh nghiệm chống lại sự hấp dẫn của cái facebook nữa ạ :D)

P/s e lập topic này vô cùng trong sáng nên em mong mọi người góp ý ạ và không comment kiểu "sao sướng thế, ăn mãi không béo" "chị muốn giảm mà chả giảm đc đây này" kiểu kiểu thế :D e thực sự tuyệt vọng trong phi vụ tăng cân lắm rồi ạ :( mà sắp hè nữa, phải mặc áo cộc mà lộ ra cẳng tay này em thấy không tự tin tín tí nào ạ :( e mục tiêu sẽ tăng thêm 5-7 cân nữa là chuẩn :D em xin cảm ơn trước ạ :)