Tập gym hay tự mình chế biến những món ăn theo thực đơn dành cho người giảm cân luôn là cực hình cho những cô nàng muốn đẹp, thon gọn mà lại siêu lười. Sau đây là 9 cách hết sức dễ dàng cho bạn.

1. Nên sử dụng chén, bát nhỏ hơn bình thường

Đây là một cách vô cùng hữu hiệu giúp bạn có thể hạn chế lại khẩu phần ăn lại và còn dễ dàng đánh lừa bộ não rằng mình rằng mình vừa được ăn một chén cơm đầy.

2. Đi bộ nhẹ nhàng

Đi học, đi làm, shopping thì nên đi bộ thay vì sử dụng thang máy. Điều này vô cùng có ích cho sức khỏe cũng như công cuộc giảm cân của bạn. Việc bạn đi bộ ở nơi làm việc cũng có tác dụng gần như là tập thể dục trong phòng gym.

3. Trước mỗi bữa ăn nên uống một cốc nước

Một cốc nước tinh khiết trước bữa ăn sẽ khiến bạn nhanh no hơn và không ăn quá nhiều trong bữa chính.

4. Ăn đồ ngọt một cách có kiểm soát

Bạn luôn ép bản thân không được ăn ngọt hay đồ ăn vặt nhưng như vậy chỉ càng lại bạn thèm thuồng hơn mà thôi. Thay vì nhịn tuyệt đối thì hãy thả lỏng và cho phép mình ăn vặt, ăn ngọt, tuy nhiên chỉ ăn một ít thôi nhé.

5. Loại bỏ thói quen vừa ăn vừa xem tivi

Vừa ăn vừa xem tivi là một thói quen không tốt vì nó sẽ khiến bạn không kiểm soát được là đã ăn bao nhiêu thức ăn. Vậy nên hãy dừng ngay thói quen này nếu như muốn giảm cân nhé.

6. Hãy ngủ sớm và ngủ đủ giấc

Việc thức khuya và thiếu ngủ là nguyên nhân dẫn đến việc cơ thể bạn chậm trong việc trao đổi chất và dễ dàng tăng nguy cơ bị tiểu đường hay là béo phì. Do đó, ngay từ bây giờ hãy tập thói quen ngủ sớm nhé.

7. Uống trà xanh

Nên hạn chế uống các loại nước giải khát cũng như cà phê có sữa béo không đường hay là nước ngọt, những loại nước này sẽ khiến bạn tăn cân nhanh. Thay toàn bộ bằng một tách trà xanh để vừa tốt cho sức khỏe, hệ tiêu hóa và giảm cân nữa.

8. Nên đi ăn ngoài ít hơn

Việc ăn uống bên ngoài, trong các nhà hàng hay hàng quán sẽ khiến bạn không kiểm soát được lượng thức ăn mà mình ăn vì khẩu phần ăn ở ngoài luôn nhiều hơn ở nhà bạn rất nhiều. Hãy vào bếp và tự tay nấu cho mình những món ngon tốt cho sức khỏe và cũng có tác dụng giảm cân.

9. Ngồi ăn cơm

Có nhiều bạn hay đứng khi ăn, điều này không hề tốt cho hệ tiêu hóa của chúng ta. Khi đứng bạn sẽ ăn nhanh hơn và không biết mình đã ăn no đến cỡ nào. Hãy luôn ngồi khi ăn nhé.

Link gốc: http://www.yan.vn/9-cach-giam-can-than-ky-cuc-don-gian-cho-co-nang-luoi-bieng-57884.html