✨✨✨8 ĐIỀU LẦM TƯỞNG KHI GIẢM CÂN!

Gửi các bạn mũm mĩm đáng yêu!

Có những bạn dành cả thanh xuân để giảm cân. Có những chị em thì sau sinh mới trở nên thừa cân béo phì. Tâm lý các chị em luôn là thích "mì ăn liền", muốn giảm cân tức thì.

Nếu việc giảm cân tức thì dễ đến vậy thì đâu có đề tài cho chúng ta bàn tán xôn xao suốt từ nhiều năm nay.

Theo mình như này,

Vẻ ngoài đẹp hay không một phần là do sự tự tin xuất phát từ con người bên trong. Một nàng béo mũm mĩm luôn tươi cười vẫn khiến người ta dễ gần hơn một nàng gầy lạnh lùng, sắt đá. Vì thế hãy yêu lấy bản thân mình đầu tiên các chị em ạ. Đẹp xấu tính sau, hãy cứ yêu lấy từng ngấn mỡ, từng thớ thịt trên con người mình đã. Chấp nhận nó yêu thương nó ngay tại lúc này đã. Stress vì béo càng khiến chúng ta mập thêm ra mà thui. Bạn giảm cân vì chính bạn muốn hoàn hảo hơn, chứ không phải vì sự phán xét của chồng con hay người đời. Béo duyên, béo đẹp, béo dễ thương chứ sao.

Thứ 2, ngoài trừ béo do bệnh, thì hầu hết béo là do chế độ ăn, sinh hoạt của chúng ta mà ra. Làm gì có chuyện "hít không khí thôi cũng đã béo rồi". Đấy là bạn đang tự lừa dối bản thân mà thôi. Không ăn nhiều, không lười vận động thì lấy cái gì mà béo thêm ra.

Thứ 3, giảm cân là một quá trình, nhiều tuần nhiều tháng để thay đổi những thói quen không tốt, từ chế độ ăn cho đến việc sinh hoạt làm việc giờ giấc. Những hình mẫu giảm cân nhanh chóng là có nhưng đa phần ko bền, bởi khi ko thay đổi thói quen xấu thì cái béo lại quay lại với bạn.

Thú 4, thấy người ta giảm nhiều, cũng nghĩ mình sẽ giảm được nhiều. Nghe quảng cáo 5-7 kg hoặc 10kg/tháng nhiều người sướng lắm í. Bạn có biết những người quảng cáo đó họ đã từng nặng cân hơn bạn rất nhiều? Mỗi người 1 thể trạng, tuổi càng trẻ giảm cân càng dễ. Phụ nữ sau sinh hoặc lớn tuổi rất khó giảm bởi, khi này sức khỏe không được như xưa, cơ thể yếu hơn, trao đổi chất kém hơn. Bạn không tập luyện được nhiều như trước. Chưa kể công việc, gia đình căng thẳng, càng khiến cơ thể thêm tích mỡ.

Thứ 5, trên thị trường ngày nay có rất nhiều loại trà giảm cân, thực phẩm chức năng, kem tan mỡ, bạn kỳ vọng vào những sản phẩm đó rất nhiều. Đúng là chúng có chức năng hỗ trợ giảm cân đó, có nghiên cứu đàng hoàng. Nhưng nếu bạn vẫn cố hữu với thói quen sinh hoạt cũ thì mọi thứ lại trở về với số không. Có trà, có thực phẩm chức năng, có kem tan mỡ giúp bạn giảm cân nhanh hơn, ko có nghĩa kết quả đó bền lâu.

Thứ 6, rất nhiều loại thuốc giảm cân trên thị trường gây mất nước là chủ yếu, càng uống càng đào thải nước nhiều. Bạn giảm cân nhanh chóng, 1-2kg/ ngày, kiểu như tiêu chảy ấy. Chớ vội mừng khi thấy kết quả đó, uống đủ nước 1-2 ngày về lại cân liền.

Thứ 7, không cần tập, chỉ cần uống trà vẫn giảm được. Dù 60% phụ thuộc vào chế độ ăn uống. 1-2 tháng đầu, bạn giảm rất dễ. Sau đó, cơ thể bạn quen dần với thực đơn mới và không thể thao làm cơ thể trao đổi chất kém, không chuyển hóa mỡ thành năng lượng được. Việc giảm cân bị chững lại, bạn cần tập nhiều hơn, hoặc thay đổi chế độ ăn để tiếp tục giảm.

Thứ 8, lời khuyên 1 tuần chỉ nên giảm tối đa 1kg, giảm nhanh quá da bị xạm, trùng nhão.

Tạm thế thui nhé, chúc các bạn luôn tự tin và xinh đẹp!!!