Nhịn ăn là cuộc giải phẫu không dùng dao kéo để loại bỏ tất cả mầm bệnh và những tế bào già nua ra khỏi cơ thể.( Bên cạnh đó là thử thách ý chí, một thói quen ăn uống lành mạnh và...............giảm cân)

Em đã bắt đầu nhiều lần rồi nhưng.."thôi ăn nốt lần này thôi!" hay "chỉ một miếng thôi" (nhưng chẳng có miếng nào là miếng cuối cùng cả vì sau đó là nhiều miếng cuối cùng khác nữa). Và còn: "ăn nốt hôm nay thôi, ngày mai là bắt đầu nhịn rồi mà!" và rồi đã là 2 tuần trôi qua mà chưa có sự bắt đầu. chưa kể trước kia đã từng lặp vài lần y chang vậy.

Vạch ra kế hoạch này nọ mà không làm hay làm không đến cùng thì thật là vô nghĩa và mất niềm tin vào bản thân phải không các mẹ..

Không chần chừ nữa! không chờ để ăn hết khoai tây mẹ gởi, không chờ để ngày mốt đi ăn sinh nhật bạn xong, không để tới hết tuần mới bắt đầu.. không có bao giờ là thời điểm thích hợp cả. Bắt đầu ngay từ bây giờ(11h00 - 4/5/2015).Không thể để bản thân mình đáng thương như trước nữa. Dù gì cũng phải vượt qua! mình phải làm được!

Em lập topic này là để nhắc nhở bản thân mỗi ngày và hy vọng các mẹ tham gia làm bạn đồng hành cùng em:) Đương nhiên sẽ có lúc em bị chao đảo và rất rất nản lòng, nên em sẽ rất biết ơn những lời động viên từ các mẹ!

ps:/ Em có thở bụng mỗi ngày và sẽ luôn lắng nghe cơ thể mình!