Chào các mẹ thông thái, tình hình là trước giờ mình nghe về thuốc giảm cân trôi nổi, không rõ nguồn gốc cũng nhiều, thấy mọi người nói về cái lợi và cái hại của những loại thuốc này cũng không ít. Em còn đọc được mấy bài viết cảnh báo về nhiều tình trạng giảm cân quá nhanh khiến cơ thể bị phản ứng, suy nhược phải nhập viện điều trị luôn. Bà chị chơi thân trong công ty cũng biết nhiều về mấy thông tin nguy hiểm này thế mà vừa rồi thấy trên bàn làm việc của bả một bịch thuốc đủ màu sắc, nhìn rất dễ thương, hỏi ra mới biết là thuốc giảm cân được mua trên mạng. Em đã nói hết nước với bả là không nên dùng mấy cái này nguy hiểm lắm, cứ chịu khó tập thể dục cho lành mà bả không nghe. Do tình hình là bà chị mình cũng khá năng ký, gần 80kg lận, sau cú sốc tinh thần giờ muốn thay đổi ngoại hình ngay nên mới liều thế.

Nhà mình có ai biết phương pháp nào giảm cân hiệu quả và vẫn đảm bảo được sức khỏe thì chia sẻ cho em với nhé, chứ tình trạng uống thuốc kiểu này không biết bà chị em trụ được bao lâu nữa.