Cả nhà ơi, vào tân gia nhà mình lên tầng 4 nào =D>=D>

Tầng 1: http://www.webtretho.com/forum/f3271/dieu-tri-seo-lom-seo-ro-voi-phuong-phap-lan-kim-917434/

Tầng 2 & 3:
http://www.webtretho.com/forum/f3268/dieu-tri-seo-lom-seo-ro-voi-phuong-phap-lan-kim-phan-2-3-a-1217908/

Nhà sẹo của mình thời gian qua có rất nhiều người đã thành công với phương pháp này, càng về sau này càng có nhiều công cụ và sản phẩm tốt hơn để giúp cho việc điều trị sẹo lõm ngày càng tốt và hiệu quả hơn. Ngày trước mọi người phải chịu đau khi dùng roller (con lăn) mà kết quả lại ko bằng so với stamp (kiểu như bàn chông) ít đau hơn mà lại hiệu quả hơn. Mình đã làm thử qua cả 2 phương pháp này, cho tới nay mình đã ngưng làm, nhưng kết quả vẫn khá ok với mình (trộm vía :x) mình chỉ lưu ý các vấn đề sau:

1/ CHỌN KIM:

- Ai sẹo li ti, nông và nhiều thì nên dùng roller vì dàn đều khắp mặt.

- Ai sẹo sâu và ít thì nên dùng stamp vì sẽ đi sâu vào sẹo hơn.

2/ DƯỠNG CHẤT SỬ DỤNG KHI LĂN:
các bạn có thể chọn lăn với E và C, Super Cop 1X hay 2X, nhau thai cừu ... thật ra những dưỡng chất này thấm vào da không bao nhiêu đâu, vì lỗ kim sau khi lăn để lại trên da chúng ta rất bé, trên thực tế chỉ có C và Sup là có thể đi vào da được thôi.

Lưu ý:
Khi điều trị sẹo lõm/ sẹo lồi bằng phương pháp lăn kim. Da sau khi lăn rất mỏng manh, các bạn nhớ sử dụng kem chống nắng để bảo vệ cho da mình, và cũng không để lăn kim thành công cốc nhé.

3/ KHOẢNG CÁCH GIỮA 2 LẦN LĂN:
cách nhau ít nhất là 6-8 tuần, nhưng tốt nhất là 8 tuần mới lăn lại nhé.

4/ ĂN UỐNG ĐỂ BỔ SUNG CHẤT VÀO BÊN TRONG CƠ THỂ ĐỂ CÓ KẾT QUẢ LÂU DÀI, DÙ SAU NÀY KHÔNG CÒN LĂN KIM NỮA:
Lăn kim là hình thức tác động bên ngoài để thúc đẩy collagen sản sinh, nhưng để có được collagen từ bên trong cơ thể thì chúng ta cũng để ý quá trình ăn uống nữa, với mình đó là chăm ăn các thức ăn có chứa nhiều collagen như là da heo, giò heo, ăn nhiều trái cây (để có vitamin C) và uống nhiều nước (để làm cơ thể mát hơn và không bị nóng, mụn không nổi lên nữa )

5/ THAM KHẢO:
Và sau cùng là 1 trang tham khảo luôn có giá trị cho nhà mình, đó là trang www.skinbiology.com

Chúc cả nhà mình sẽ đều có kết quả tốt với phương pháp điều trị sẹo lõm/ sẹo lồi này nha @};-@};-@};-@};-@};-

P/S: Những bạn nào đã có kết quả tốt thì chăm vào đây chia sẻ thêm để các bạn khác có động lực thêm nhé, cám ơn các bạn.