Phẫu thuật thẩm mỹ

Điều trị sẹo lõm/ sẹo rỗ với phương pháp lăn kim

Đến trả lời mới nhất
  • 5 Lượt chia sẻ
  • 269K Lượt đọc
  • 1.52K Trả lời

• 401 Bài viết

• 446 Được cảm ơn

Các mẹ/ các bạn thân mến,

Ở nước mình, khí hậu nóng nên đa số mọi người đều bị mụn, hậu quả sau mụn là sẹo. Có người bị sẹo lồi, có người bị sẹo lõm, nhưng đa số thì bị sẹo lõm nhiều hơn, giờ đây y học đã có 1 phương pháp để điều trị sẹo rỗ/ sẹo lõm sau mụn. Đó là phương pháp lăn kim, chính mình là người đã lăn kim 1 thời gian và thấy được hiệu quả của phương pháp này, mình muốn chia sẻ cùng các mẹ/ các bạn để chúng ta cùng nhau làm đẹp và giúp đỡ những người cùng cảnh ngộ :Smiling::Smiling::Smiling::Smiling::Smiling:

Phương pháp lăn kim tác động đến 80% việc tái tạo collagen ở lớp trung bì, còn 20% chính là dùng dưỡng chất phù hợp với cơ địa từng người. Có bạn thì dùng với E + C, có bạn dùng với collagen Q5-26/ hoặc collagen của Spiller, có bạn dùng với tế bào gốc, có bạn dùng với Super Cooper Peptide Serum...

Trên webtretho đã có 1 topic về điều trị sẹo rỗ với kim lăn nhưng tiêu đề lại là "Điều trị sẹo rỗ với tế bào gốc" nên quảng cáo tế bào gốc um sùm trên đó, nhưng trên thực tế, tế bào gốc ko phải là thuốc tiên, số người hợp thì ít, mà số người ko hợp (dùng bị nổi mụn ) thì lại nhiều vì da bị mụn đa số là da dầu, da nhạy cảm nên bị dị ứng với tế bào gốc.
    Link của topic tầng 1: http://www.webtretho.com/forum/f1708...-voi-a-515162/
    Link của topic tầng 2: http://www.webtretho.com/forum/f1708...an-2-a-732902/

Để mọi người có thể công tâm, khách quan chia sẻ những kinh nghiệm thực tế của bản thân trong việc điều trị sẹo rỗ với kim lăn cùng các dưỡng chất riêng phù hợp với từng người nên mình lập 1 topic như thế này, mọi người cùng lên để chia sẻ kinh nghiệm thực tế và trao đổi cùng nhau nhé :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    THA - LI - A THA - LI - A

Đừng bao giờ từ bỏ những người bạn yêu thương, đừng để khi mất đi mới hối hận và đừng để "nóng giận mất khôn"
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 222 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

:Applause:
    Ơ mà chị mua super copper peptide serum hay suppercop cream, hồi trước e thấy link chị gửi là cream, nhưng lúc nói chuyện toàn nói đến serum.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi furture; 06/09/2011 vào lúc 01:36 PM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 401 Bài viết

• 446 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi furture Xem bài viết
    :Applause:
    Ơ mà chị mua super copper peptide serum hay suppercop cream, hồi trước e thấy link chị gửi là cream, nhưng lúc nói chuyện toàn nói đến serum.
    Theo đúng đường link của Ifart gửi cho chị (code sản phẩm là code 21 ) thì nhãn hiệu của nó là SUPER COOPER PEPTIDE SERUM mà chị đọc trong phần Description của nó thì ghi nó vừa là dạng Cream vừa là dạng Serum.

Đừng bao giờ từ bỏ những người bạn yêu thương, đừng để khi mất đi mới hối hận và đừng để "nóng giận mất khôn"
    • 94 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

À Ifart giải thích luôn cái link giúp mọi người với, mình cũng đang thắc mắc chỗ này. Link đó ship về là serum hay cream vậy bạn? Mà serum với cream khác nhau thế nào nhỉ? nếu là cream thì dùng có ổn không?
    • 208 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

@thalia : mình có tham khảo 2 topic trên, nhưng nhìu wa' đọc ko nổi >_< . vậy nên bạn cho mình hỏi là chỉ cần lăn kim rùi sử dụng E, C hoặc collagen thì vẫn có thể làm đầy sẹo lõm, ko cần dùng TBG (dễ nổi mụn) đúng ko b ? mà lcl to thì có cải thiện lun dc ko? tốt nhất là bao lâu lăn 1 lần. mình cũng có hỏi 1 ng wen thì bảo là mặt mình chỉ cần lăn 4 lần, 1 lần cách nhau 1 tháng là ok rùi
    Hi, hỏi nhìu wa', bạn vui lòng trả lời mình nha, tại mình cũng đang wan tâm đến vde này, tks bạn nhìu nhìu
    • 222 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thalia Xem bài viết
    Theo đúng đường link của Ifart gửi cho chị (code sản phẩm là code 21 ) thì nhãn hiệu của nó là SUPER COOPER PEPTIDE SERUM mà chị đọc trong phần Description của nó thì ghi nó vừa là dạng Cream vừa là dạng Serum.
    Đâu có ạ, code 21 là super cop cream http://store.reverseskinaging.com/Pr...ProductCode=21, bạn Ifart mua cái này. Còn cái copper peptide serum thì rẻ hơn nhiều. (*)
    Chỉnh sửa lần cuối bởi furture; 06/09/2011 vào lúc 02:21 PM.
    • 401 Bài viết

• 446 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi _Amy_ Xem bài viết
    @thalia : mình có tham khảo 2 topic trên, nhưng nhìu wa' đọc ko nổi >_< . vậy nên bạn cho mình hỏi là chỉ cần lăn kim rùi sử dụng E, C hoặc collagen thì vẫn có thể làm đầy sẹo lõm, ko cần dùng TBG (dễ nổi mụn) đúng ko b ? mà lcl to thì có cải thiện lun dc ko? tốt nhất là bao lâu lăn 1 lần. mình cũng có hỏi 1 ng wen thì bảo là mặt mình chỉ cần lăn 4 lần, 1 lần cách nhau 1 tháng là ok rùi
    Hi, hỏi nhìu wa', bạn vui lòng trả lời mình nha, tại mình cũng đang wan tâm đến vde này, tks bạn nhìu nhìu
    Mình bị sẹo sâu và cả lỗ chân lông to nữa, sau lăn kim khoảng 10 lần thì thấy sẹo rỗ kết quả khả quan (trộm vía là được vậy, hihihiiii... ), chứ lỗ chân lông thì hơi chậm, đó là nhận xét của cá nhân mình với mình, chứ còn người quen thì khen nhiều lắm nên cũng mừng.

Các bạn khác thì dùng đủ hết, mình đã dùng với tbg (mụn nổi tùm lum), sau chuyển sang E + C (kết quả cũng khoảng 70% rùi) nhưng tham lam, mún phẳng lì lun nên mình chuẩn bị dùng sang Super Cooper Peptide Serum mà có bạn Ifart đã dùng rồi, xem comments trên trang web cũng được rate cao nữa nên hy vọng ngập tràn, hihihi... rooling:

Bạn nên đi khám bác sĩ, bây giờ mình cách 2 tuần/ lăn 1 lần, bạn để ý da bạn, khi nào ko còn đỏ và cảm giác bình thường như lúc chưa lăn kim là da đã trở lại bình thường, khỏe mạnh là bạn có thể lăn tiếp rồi.

• 401 Bài viết

• 446 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi furture Xem bài viết
    Đâu có ạ, nếu bạn Ifart mua 2 oz fromusa ship mà tổng giá là 100$ thì là cái supercop cream đó ạ (bên đó ng ta hay gọi là supercop2x), còn cái copper peptide serum thì rẻ hơn. Mà e thấy phản hồi của supercop2x tốt hơn, nên mua cái này http://store.reverseskinaging.com/Pr...ProductCode=21.
    Chị mua cái này đó em, em xem cái đuôi đường link có chữ CODE=21 là cái loại chị đã order ý

Super Cop Cream is a strong enhancement of our other SRCP Serums and Creams, still producing the same skin remodeling effects but combines the amazing properties of milder products with the power of hydroxy acids to assist better penetration of the copper-peptides. Best for spot treating or for areas of scars, blemishes, stretchmarks, and hypo/hyperpigmentation.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi thalia; 06/09/2011 vào lúc 02:25 PM.

• 94 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thalia Xem bài viết
    Chị mua cái này đó em, em xem cái đuôi đường link có chữ CODE=21 là cái loại chị đã order ý

Super Cop Cream is a strong enhancement of our other SRCP Serums and Creams, still producing the same skin remodeling effects but combines the amazing properties of milder products with the power of hydroxy acids to assist better penetration of the copper-peptides. Best for spot treating or for areas of scars, blemishes, stretchmarks, and hypo/hyperpigmentation.
    Chị nhận được hàng chưa chị? không biết lăn nó thế nào nhỉ, em hơi sốt ruột rồi đây
    • 208 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Tks bạn nha, mà chắc mình cũng tránh xa TBG ra wa, tại da mình cũng thuộc dạng dễ nổi mụn. Nghe da bạn có cải thiện như vậy mình cũng mừng lây, vì có pp cải thiện dc mấy vết sẽo lõm đáng ghét này, chúc mừng bạn nha.. hihi
    Mà da hết nổi mụn hoàn toàn mình mới lăn dc hả bạn, lỡ trong thời gian đó mình bị nổi thì lăn kim có làm tình trạng mụn nặng hơn thêm nữa ko. sau khi lăn mặt mình bị những nốt đỏ đỏ thì bao lâu nó mới tróc ra hả bạn, tại mình còn phải đi làm, mặt như vậy sao đám gặp ai, hi
    Bạn cho mình địa chỉ BS nha, tks bạn. Nãy h khủng bố bạn = 1 đống câu hỏi lun, ngại wa'.
    • 2,289 Bài viết

• 4,414 Được cảm ơn

Em Thalia ơi, chị gọi em ở YM chả thấy em trả lời gì hết:Crying:
    • 2,023 Bài viết

• 944 Được cảm ơn

Hihihi, chị thaila mở nhà mới vậy em thấy tiện lợi nè

Em cũng xài JuviGrow, 2 ngày đầu sau khi lăn kim em xài Juvi, nhờ trời hok có nổi mụn, dù da em là da dầu. Mấy ngày sau xài Vitamin E và C, với dưỡng da như thông thường. Sau đó đau đớn nhận ra là cứ xài cái gì liên quan đến vitamin C từ C của Rohto hay Lacros thì đều bị mụn đầu đen nên thôi lun ko xài C nữa

Mới lăn 3 lần nên chưa dám nói gì nhiều, khi nào đc 6 lần em sẽ báo cáo kết quả.
    Nhưng nhìn chung em thấy khả quan, dù mặt mày lúc nào cũng đỏ đỏ, ai cũng tưởng bị dị ứng
    • 876 Bài viết

• 1,033 Được cảm ơn

Mình đăng mấy hình của các bạn nước ngoài tự chụp nha, chưa qua PTS. (Các bạn chú ý ha, những hình quảng cáo đều qua chỉnh sửa hình ảnh )

2010/08/02 chân vết sẹo ngay sau khi điều trị đầu tiên
    using a 1.5mm roller w/ ScaCare C&E cream bằng cách sử dụng một con lăn 1.5mm w / ScaCare C & E kem

8/8/2010 Leg-Scar 6 days post treatment 2010/08/08 chân-sẹo 6 ngày sau điều trị

Bạn này chia sẻ: Không dùng kem tê, sử dụng kim 1.5mm và dưỡng với kem C & E
    • 876 Bài viết

• 1,033 Được cảm ơn

Cô bạn này lăn kim và điều trị mụn ở phòng khám bác sĩ.

Lần đầu tiên, sau khi lăn kim.

Lần 2:

Lần3

Không có hình ảnh cho lần thứ 4.

Lần5:

Lần6:

• 189 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi _Amy_ Xem bài viết
    Mình cũng đc bác sĩ tư vấn là 4 lần là ok nè (nghe thì nghe thế thui chứ mình đã chuẩn bị tinh thần là lăn ít nhất là 20 lần). Bây giờ m ìnhlăn đến lần thứ 6 rùi, nói chung là trắng trẻo ra, khả quan tí....(hihihi). Mình nghĩ những lần đầu bạn nên khoảng 10 ngày (hoặc 1 tuần) lăn 1 lần khi mà đã thấy có kết quả thì 2 tuần 1 lần.
    • 189 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HoàngGia Xem bài viết

Lần 2:

Lần3

Không có hình ảnh cho lần thứ 4.

Lần5:

Lần6:

Mình thấy bé này chỉ bị mụn và thâm, chứ sẹo đâu có đâu. Nnê điều trị mụn xong là ok rùi....
    • 401 Bài viết

• 446 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yeu_tinh Xem bài viết
    Em Thalia ơi, chị gọi em ở YM chả thấy em trả lời gì hết:Crying:
    hihihi... chị yêu (em cắt bớt chữ "tinh" rùi ý, nghe ngọt hơn nhiều nè :Rose: ) tại chị bảo là chị ít onl Y! nên em cũng ít onl lun để em mail trả lời cho chị nhé :Kiss:

• 401 Bài viết

• 446 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quakhuvatuonglai Xem bài viết
    Mình thấy bé này chỉ bị mụn và thâm, chứ sẹo đâu có đâu. Nnê điều trị mụn xong là ok rùi....
    Đúng là cô bé này chỉ bị mụn cám và thâm thui, nhưng có thể thấy 1 điều rằng kim lăn trị được mụn cám nhẹ và thâm ý, hồi mình mới bắn laser xong kìa, da mình mỏng cực lun, dù có dùng kem chống nắng chỉ số cao nhưng vẫn cứ bị thâm 1 mảng lớn (cứ như bị nám vậy) :Crying: lúc đó là khóc than ghê gớm lun ý, xong rùi mình lăn kim 1 thời gian giờ ko còn bị thâm nữa lun.

Mụn li ti của mình cũng giảm hẳn nữa :LoveStruc::LoveStruc:

• 94 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

ừ, đúng là bạn này không có sẹo nhiều, hết mụn là lại đẹp như diễn viên.
    Mình đăng mấy hình của các bạn nước ngoài tự chụp nha, chưa qua PTS. (Các bạn chú ý ha, những hình quảng cáo đều qua chỉnh sửa hình ảnh )

2010/08/02 chân vết sẹo ngay sau khi điều trị đầu tiên
    using a 1.5mm roller w/ ScaCare C&E cream bằng cách sử dụng một con lăn 1.5mm w / ScaCare C & E kem

8/8/2010 Leg-Scar 6 days post treatment 2010/08/08 chân-sẹo 6 ngày sau điều trị

Bạn này chia sẻ: Không dùng kem tê, sử dụng kim 1.5mm và dưỡng với kem C & E
    Sau 1 tuần thì sẹo vẫn vậy, được cái là cái chân nó trắng ra nhỉ.
    • 401 Bài viết

• 446 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chichiri Xem bài viết
    Chị nhận được hàng chưa chị? không biết lăn nó thế nào nhỉ, em hơi sốt ruột rồi đây
    Chưa em ơi, order rùi, đang trên đường bay về VN :Laughing::Laughing: