Suốt 4 tiếng đồng hồ bị đám người bao vây như vậy thử hỏi có ai là không hoảng sợ, tổn thương về thể chất và tinh thần…

Những ngày qua, người dân thị trấn Lim, Bắc Ninh xôn xao trước vụ việc mà nhiều người gọi là đánh ghen đông nhất từ trước đến giờ.

Theo đó, sự việc xảy ra vào khoảng 16h đến khoảng 19h30 (ngày 29/4) tại nhà của người đàn ông có tên T. người đàn ông này đưa người tình về nhà và anh em bên vợ biết được đã nhảy vào đánh ghen hộ lúc này người vợ sắp đẻ nên đi khám thai.

Vì bức xúc nên những người đó đã vây kín, đánh, xé áo của cô nhân tình cô nhân tình lúc này không còn mảnh áo nào trên người, thậm chí những người ngoài bức xúc còn ném cả trứng vào cặp đôi.

Hình ảnh về vụ đánh ghen ở Bắc Ninh được chia sẻ gây xôn xao dư luận (Ảnh: Ngọc Dung cung cấp).

Trước những ý kiến tranh luận gay gắt từ cộng đồng mạng cũng như từ phía dư luận người chồng trong câu chuyện trên cũng đã lên tiếng, anh cho biết mình và người tình quen nhau cách đây 20 năm và là mối tình đầu của nhau.

Vì không đến được với nhau, chị N. đi vào Sài Gòn làm ăn và lấy chồng ở trong đó. Còn anh T. ở nhà lấy vợ. Nhưng hai người vẫn liên lạc với nhau cho đến 2 năm trở lại đây vợ anh T. mới biết chồng mình qua lại với tình cũ.

“Việc chia chồng chia cha là không ai mong muốn. Nhưng mình rơi vào hoàn cảnh đó rồi và bên nào mình cũng có con nên mình phải chịu trách nhiệm cái đó, là một người cha tốt cho cả hai bên. Mình cũng quý hai bên chứ không ghét bên nào cả”, anh T. chia sẻ thêm.

Là người bị hại, bị nhận nhiều lời xúc phạm, mạt sát thậm chí bị coi là người thứ ba phá vỡ hạnh phúc gia đình từ dư luận nhất, chị Đới Thị Anh N. đã có những trải lòng...

Chị N. trần tình lại sự việc

Nói về chuyện tình cảm của cả hai chị N. cho hay: “Tình cảm của mình và anh T. là từ năm 1996 và tình cảm đó vẫn kéo dài cho đến bây giờ nên vấn đề tranh vợ cướp chồng không phải là vấn đề mà mình phải suy nghĩ, vì có gì đi chăng nữa thì bản thân mình vẫn là người khổ. Nhưng mình vẫn chấp nhận cái khổ đó để đến với anh thì mình nghĩ rằng không có điều gì để mình phải suy nghĩ hết”.

Mặc dù chung sống với nhau như tình nghĩa vợ chồng, nhưng chị N. cũng cho biết: “Mình không bắt ‘chồng mình’ phải ly hôn, bởi vì mình nghĩ có con thì bên nào cũng là con nên sống với nhau không vì tình thì còn nghĩa”.

Nhớ lại về ngày khủng khiếp nhất của đời mình, chị N. vẫn còn sợ hãi: “Trời ơi, đánh có, xé có, đạp có không biết đàn ông đàn bà già trẻ gái trai nhào vô đánh hết. Hôm đó khuya rồi mình rất là đau, đi không nổi. Sức đàn ông thanh niên xông vào đánh mình thì ai mà chịu được trong khi bản thân mình đang mang thai ở tháng thứ 4, rất may là em bé không vấn đề gì”.

Chị N. cho biết trong vòng 4 tiếng đồng hồ hội ứng bị cả ngàn người như vậy quây thì bản thân chị bị tổn thương tinh thần rất lớn, thể xác của chị N. không còn chỗ nào là không đau và bầm tím hết, khủng khiếp.

Nói về cô vợ của anh T. chị N. cho biết từ hôm chị bị quây đánh nhưng chị vợ này cũng không hỏi han một câu, gia đình của chị vợ cũng không hỏi thăm một lời và chính chị N. là người thuyết phục đưa vợ đi bệnh viện. Khi sự việc xảy ra, chị N. là người đích thân đến năn nỉ chị vợ đi bệnh viện.

“Mình là người đưa chị ấy đi bệnh viện, chăm sóc chị ấy nhưng khi nhìn thấy những thương tích trên người mình, chị ấy không có một lời hỏi là ‘em có đau không’”, chị N. chia sẻ trong đau đớn.

Khi phát hiện ra sự việc chồng mình đi với tình cũ chị N. bày tỏ thêm: “Hai năm rồi cũng xảy ra xô xát trong nội bộ gia đình, anh T. cũng là người quả quyết không thể nào bỏ mình được nên mình không tạo áp lực cho anh T. cả hai đến với nhau bằng tình cảm”.

Chị N. nói giọng nghẹn ngào rằng từ trước đến giờ chị chịu rất nhiều thiệt thòi nhưng chị N. vẫn quyết tâm vượt qua.

Bản thân chị cũng phải chịu đựng ngày khủng khiếp đó khiến chị cảm thấy đau đớn, chị nói: “Tất nhiên người ngoài nói mình tranh vợ cướp chồng nhưng thử hỏi nếu chồng mình không thương mình thì sao mình cướp được. Nếu chồng mình không thương mình thì làm sao suốt mấy tiếng đồng hồ che chắn cho mình trước bao nhiêu người như vậy”.

Khi đề cập đến vấn đề có luật xử lý những người ngoại tình chị N. cũng bày tỏ rằng bản thân chị không cảm thấy sợ: “Anh T. vướng phải luật hôn nhân gia đình nhưng mình không ngại vấn đề đó. Luật thì là luật. Nhưng mà thật sự đã ai hoàn hảo để là một vợ một chồng”.

Trước nguồn thông tin chị đến nhà anh T. để chia tài sản, chị N. cũng chia sẻ thêm: “Không hề có chuyện đó vì kinh tế của mình và anh T. đều độc lập, không phải tranh giành cho ai hết”.

Chị N. cũng khẳng định lại: “Mình đến với chồng mình là bằng tình cảm từ xưa, bản thân mình rất nặng tình và kể cả chồng mình cũng rất nặng tình. Hai người đến với nhau bằng tình cảm. Từ trước đến nay để đến được với nhau cũng trải qua biết bao, khó khăn áp lực”.

Mặc dù vậy, nhưng chị N. cho biết vẫn cùng với anh T. quan tâm, chăm sóc những đứa con của vợ cả chứ chưa một lần chị N. nói chồng phải làm theo ý mình vì theo chị N. con không có tội và cũng không một người cha nào bỏ được con là lời chị N. khẳng định.

Khi xảy ra sự việc không mong muốn này, chị N. cho biết cho đến nay bản thân chị cảm thấy rất mệt mỏi cũng như rất bức xúc vì bản thân chị là người bị hại: “Mình không ngại vấn đề gì hết mọi thứ bạn có thể đăng công khai. Mình chấp nhận bị tổn thương nhưng mình muốn làm điều này cho rõ. Người lên án chưa chắc đã nắm rõ, nếu không vì tình yêu thì không ai phải chịu đau khổ tới mức đó”.

Khi được hỏi bản thân chị N. mong muốn điều gì nhất ở thời điểm hiện tại, chị N. cho hay: “Mình muốn người làm tổn thương, làm đau và làm nhục mình thì họ phải biết rằng trong lúc này là người ta cần phải làm gì, người ta làm nhục mình thì phải có lời xin lỗi đến mình.

Đối xử với mình như vậy thì không phải là con người. Vì bản thân mình nếu có đánh ghen thì họ không bắt được tại trận, rồi mình không thâm nhập vào tư gia bất hợp pháp mà vì nhận được lời mời của gia chủ. Mình nghĩ là mình không làm gì sai hết”.