Không biết là tình yêu đối với các bạn như thế nào nhưng đối với mình thì cảm thấy tình yêu không cần hoàn hảo gì cả, chỉ cần có sự chân thành và cả hai cùng yêu thương nhau là được. Mình là một con người sống rất là đơn giản, không có cầu kỳ về mọi mặt bởi vì mình thấy chỉ là sống một cuộc sống bình yên như bao người khác như vậy đã đủ rồi. Tình yêu của mình cũng đã trải qua nhiều năm rồi, bây giờ cả hai vẫn đang tiếp tục duy trì cái mối quan hệ này. Do bản thân mình không có yêu cầu gì quá nhiều đối với một người nào đó, chỉ cần mình thấy thích, thấy có tình cảm và ấn tượng với người ta thì mình bắt đầu tìm hiểu và dần dần mình yêu người ta như vậy thôi. Đối với mình một người nào đó không cần hoàn hảo quá nhiều, chỉ cần chân thật, và luôn yêu thương mình, lúc nào cũng quan tâm đến mình như vậy là đủ rồi chứ không cần phải giàu sang hay là quá đẹp trai đi chăng nữa. Lúc mà còn trẻ thì mình luôn mong ước là có một người yêu đẹp trai, nhà giàu, hiểu chuyện, trưởng thành nói chung là cái gu của mình nó rất là cao, và mình nghĩ là sẽ không thể nào tìm được một người thích hợp như vậy cả. Đến khi mà mình gặp được một người, và lúc đó mày mới biết là mình đã gặp đúng người và không cần những cái yêu cầu, hay là những cái ý tưởng gì nó cao sang cả. Chỉ là một người bình thường như bao người khác thôi, nhưng họ lại có một trái tim rất là ấm áp và luôn quan tâm đến bạn như vậy cũng đã khiến mình gục ngã lắm rồi. Bây giờ thì có rất là nhiều bạn suy nghĩ rằng phải lấy một người thật là giàu có, thật là đẹp trai thì sau này cuộc sống của chúng ta mới hạnh phúc được. Nhưng mà đôi khi những gì mà bạn suy nghĩ nó lại trái ngược với những gì bạn mong đợi đó. Bởi vì không phải lúc nào chúng ta cũng may mắn được như thế, cho nên là chúng ta cũng đừng quá chiều cao quá để làm gì chúng ta hãy nên chấp nhận cái hiện tại, và chấp nhận cái duyên phận của chính mình thôi. Chỉ cần gặp đúng người thì bạn sẽ cảm thấy là không cần làm gì cả thì tình yêu nó cũng đến bên bạn, và bạn phải chấp nhận cái gì số mà trời định đó chứ bạn không thể nào mà chối bỏ được cái thực tại đúng không. Cho nên là hãy cứ sống hết mình đi, bởi vì đời còn dài mà chúng ta còn có rất là nhiều thời gian để mà có thể trải nghiệm được nhiều thứ lắm.