"Gửi anh, người sẽ đến bên em vào một ngày nào đó…

Em đã trải qua vài cuộc tình kết thúc trong nước mắt và một trái tim tan nát. Nhưng em đã trưởng thành lên nhiều từ những lần đổ vỡ. Em đã biết chọn cho mình những ưu tiên khác và biết yêu bản thân hơn từ tận đáy lòng.

Lúc này đây, em không muốn có một người yêu bên cạnh, bởi lẽ đó lá thư này dành cho anh – một người sẽ xuất hiện ở tương lai. Dù rằng bạn bè quanh em đều đang có đôi có cặp, nhưng em vẫn không ngại phải một mình.

Nhưng sẽ đến một ngày, em cần anh. Em cần một người có thể giúp em sống tốt và dành cho em những lời khen ngợi. Một người tin tưởng em. Một người thấu hiểu em. Một người mạnh mẽ tựa cơn bão để tranh đấu cho em. Một người dịu dàng như cơn gió thoảng để vỗ về và an ủi. Một người chỉ cần ở bên em, chẳng cần nói thành lời và chẳng cần hứa hẹn. Một người sẻ chia những ấm ức và cả nỗi bất bình của em…

:77: Anh sẽ ở bên em chứ?

Em muốn một người biết tha thứ cho em sau mỗi lần cãi vã. Một người cần em trong cuộc đời này. Một người khiến em có thể mải mê chạy mãi trên con đường xây bằng niềm tin và sự nhẫn nại, nơi chỉ có tình yêu và khao khát mới có thể dẫn đường.

Em muốn một người dám liều mình cởi bỏ vỏ bọc hào nhoáng em đã khoác lên mình. Một người sẵn sàng tìm hiểu những điều em giấu tận bên trong, sau vẻ ngoài và thân xác. Một người nhìn vào sâu vào mắt em và hoà nhịp đập cùng tâm hồn em.

Một người cho em thi thoảng được trẻ con và ngốc nghếch. Một người động viên em mỗi sáng dậy đi làm. Một người ủng hộ em như một người bạn và hiểu em theo kiểu của em. Một người cho em được là chính mình khi ở bên...

:77: Bên anh, tình yêu là như thế.

Em muốn một người giúp em cắt nghĩa được tình yêu, rằng nó thuần khiết như sương mai, nâng đỡ như đức tín, mạnh mẽ như biển cả và đẹp như những vì sao trên trời.

Em biết nếu anh có tồn tại, em rồi sẽ gặp anh thôi, vào đúng lúc và đúng cách như cuộc sống luôn diễn ra như thế. Và em sẽ tự thay đổi mình để hợp với anh. Em rồi sẽ thay đổi thôi. Nhưng anh sẽ chẳng quan tâm em có khác hay vẫn thế, bởi có thế nào thì anh vẫn yêu em thôi.

Em thật hạnh phúc với cuộc đời hiện tại và mỗi ngày trôi qua. Em học được cách yêu chính mình và tận hưởng cuộc sống độc thân mình đang có, được mơ mộng về anh và theo đuổi những giấc mơ của riêng mình.

Mong anh cũng vậy và tìm được đường bước vào cuộc sống của em.

Yêu anh :77:."