Bạn đã bao giờ bị người yêu của mình bỏ mặc mình trong những lúc mình cần họ nhất hay chưa? Nếu như vậy thì bạn hãy nên xem lại cái chuyện tình của bạn như thế nào đi, bởi vì khi mà người yêu bạn thật lòng thì họ sẽ không bao giờ bỏ mặc bạn lại một mình cho dù là chuyện nhỏ nhặt đến đâu. Bởi vì những người mà yêu thương bạn thật lòng thì không muốn bạn gặp bất cứ nguy hiểm gì, và phải luôn luôn ưu tiên đến bạn. Đằng này là họ không hề quan tâm đến cảm xúc của bạn, không biết là bạn đang nghĩ gì và bạn đang có tâm sự gì. Họ không muốn chia sẻ cùng với bạn cho nên mới quyết định bỏ mặc bạn, như vậy thì bạn cũng đừng nên quá buồn để làm gì thì lúc đó bạn đã nhận ra được là người ấy đã thay đổi, và không còn như trước kia nữa cho nên là bạn cũng hãy suy nghĩ và quyết định của mình đi là vừa. Đừng nói là bởi vì cãi nhau quá là giận cho nên mới bỏ mặc bạn như vậy, bởi vì con trai cái bản tính của nó kỳ lắm, cho dù là có cãi nhau một trận rất là lớn với bạn, thì khi thấy bạn khóc hay bạn gặp chuyện bạn ở một mình thì anh ấy vẫn luôn luôn tìm đến bên bạn và an ủi bạn. Như vậy thì mới chính là người yêu thương bạn thật lòng, là một người đàn ông hiểu chuyện và tử tế chứ không phải là những người mang bản tính trẻ con đâu. Khi mà bạn buồn, bạn cô đơn nhất nhưng người bạn cần ở bên cạnh nhất thì lại không suất hiện thì bạn nghĩ xem là họ có quan tâm gì đến bạn hay không.

Và các bạn nam cũng nên lưu ý điều này, bởi vì nếu muốn làm một người đàn ông tinh tế biết yêu thương bạn gái của mình thì đừng bao giờ bỏ mặc cô ấy bất cứ lúc nào nhé. Những lúc nào mà người con gái của mình cần thì hãy luôn có mặt và an ủi họ, đôi khi chỉ cần bạn có mặt tại đó thôi thì cô gái của bạn cũng sẽ cảm thấy an ủi được phần nào, cho dù bạn không biết nói ra những lời mật ngọt như thế nào thì cũng đừng bỏ rơi cô ấy một mình như vậy sẽ không tốt đâu. Hãy biết trân trọng người con gái bên cạnh mình, bởi vì khi mà bạn buông bỏ cô ấy thì sẽ có rất là nhiều người muốn đến bên cạnh cô ấy và muốn chăm sóc cho cô ấy cả đời này đấy chứ không chỉ riêng một mình bạn đâu.