Một người mà lười trong cái chuyện tình yêu thì bạn nghỉ người đó sẽ như thế nào? Và người đó điển hình giống như là mình với nè, mình từ trước đến giờ cũng trải qua không ít mối tình đổ vỡ, cho nên là mình cảm thấy là mình không có được may mắn trong tình yêu và mình chưa muốn bước tiếp trong một cái mối quan hệ nào hết cả. Và đến tận bây giờ cũng là khoảng năm năm rồi mà bản thân của mình chưa tìm được một mối quan hệ để mà có thể yêu đương giống người ta. Không phải là do mình kén chọn hay là gì đâu, mà từ lúc mà mình độc thân tới giờ thì mình cảm thấy mình lười yêu hẳn ra, và dường như có người nào đó muốn trò chuyện và tìm hiểu mình thì mình lại bỏ chạy giống như là bỏ của chạy lấy người vậy đó. Mình không biết lý do tại sao mình lại lười đến như vậy, và bạn bè và người thân của mình cũng đã khuyên mình là nên có người yêu đi, nên tìm một người bạn trai để có thể về ra mắt gia đình nữa. Nhưng mà mình cảm thấy điều đó nó xa sỹ đối với mình quá, đôi khi nó gần ngay trước mắt đó nhỏ mình không muốn tiếp tục thêm một cái mối quan hệ nào nữa, và mình có muốn yêu ngay cái thời điểm bây giờ. Và cũng đã năm năm trôi qua rồi rồi mình đã không tìm được một ai đó thích hợp đối với mình. Không biết là do chưa đúng người, hay là do như thế nào mà đến tận bây giờ mình cảm thấy là bản thân mình không còn hứng thú để mà yêu đương nữa. Và mình nghĩ rằng sẽ có nhiều bạn có cái suy nghĩ giống như mình vậy đó, không thích yêu đương vướng bận mỗi chuyện lắm, như là mình đi đâu cũng phải chịu sự kiểm soát của người yêu, không có được tự do lắm. Cho nên là mình cảm thấy rằng độc thân vẫn là sự lựa chọn tốt nhất, và mình cảm thấy mình lười để bắt đầu với một mối quan hệ mới. Mình muốn bản thân mình phải được trãi nghiệm sự tự do của tuổi trẻ này trước đã rồi chuyện yêu đương thì hãy cứ để tính sau.