Mình đã đọc câu hỏi này rất nhiều mà vẫn không biết trả lời thế nào cho đúng, thật ra cái này tùy vào từng người. Mình nghĩ để yêu một ai đó thì trước tiên cần sự thấu hiểu.

Có những người mà mình chỉ có the trò chuyện với họ những câu chuyện vui, những câu chuyện hằng ngày. Nhưng những tâm sự trong long mình không thể nào nói ra.

Một ngày nào đó bạn sẽ nhận ra rằng tất cả mọi thứ từ ngoại hình, tiền bạc, của cải vật chất cũng không bằng một người hiểu bạn, ở bên bạn.

Người đó coi bạn là người quan trọng nhất trong cuộc đời, lúc nào cũng muốn ở bên bạn, cho bạn cảm giác được yêu thương.

Tiền bạc chúng ta có thể kiếm, ngoại hình chúng ta có thể thay đổi cho vừa lòng nhau. Nhưng tình cảm lại không mua được bằng tiền, ngoại hình cũng không thể quyết định được tình cảm. Vì tình cảm của mỗi người do bản thân họ quyết định, để quyết định được không phụ thuộc về tiền bạc hay ngoại hình mà nó phụ thuộc về trái tim, tình thương, sự kiên trì muốn ở bên cạnh một người.

Cho nên lí do mình chọn một ai đó là vì họ hiểu mình, yêu thương mình cho mình cảm giác an toàn khi ở bên.