Tự dưng chiều nay việc nhiều quá, mà chán chả muốn làm, nên ngồi lướt facebook, thấy đứa bạn like bài này, đọc những dòng chữ trong hình đã thấy ngộ ngộ rồi, nên mới tò mò vào đọc tiếp. Đọc xong mà thấy thương chồng thấy lạ, ít ra ông ấy làm mình nổi điên xong, cũng dỗ dành mình lại, chẳng khi nào 2 đứa hậm hực đi ngủ cả.

Các mẹ đọc nhé, hay lắm! Mình chỉnh chữ nghiêng nghiêng cho các mẹ dễ phân biệt,

Sáng check facebook của thằng bạn thấy nó up tấm hình này.

webtretho

Nói thiệt chứ mình thích vợ chồng nó nhất, cưới nhau hơn 1 năm và chuyên làm trò bá đạo với nhau rồi up lên facebook. Hôm thì 2 đứa quay phim đánh răng nói là mốt có con cho nó coi học cách đánh răng, hôm thì thằng chồng dậy sớm xong quay phim dìm hàng con vợ đang ngủ, hôm thì con vợ quay cảnh chửi yêu chồng bắt chồng lau nhà =))).

Thằng bạn mình thuộc dạng lanh miệng vui tính, xưa bao đứa con gái chết vì cái miệng của nó, nhưng bản chất nó chưa bao giờ xem tụi con gái là trò chơi. Nó thương thầm đâu 1 đứa mấy năm trời, rồi quen 1 đứa nào đó trước khi gặp vợ. Chỉ vậy thôi nhé, không nhậu nhẹt bê tha, chí thú làm ăn, không ăn xài hoang phí và cả không ngủ lang chạ .

Nó nói “Làm thằng đàn ông phải biết suy nghĩ, tao chơi gái rồi mốt lỡ tao có con gái chẳng lẽ thằng khác chơi con tao, tao phải thấy chuyện đó bình thường”. Mình thì cứ ờ ờ :))

Chắc trời sắp xếp cho 2 vợ chồng nó gặp nhau. 2 đứa đi đường, đụng xe nhỏ vợ bị đau. Xong thằng nay cứ thế, thăm hỏi miết mà thành 1 cặp.

Vợ chồng nó sống tình cảm, chẳng đứa nào đẹp (mình nói sự thật là vậy) nhưng với mình 2 vợ chồng nó đẹp hơn biết bao người.

Mới đây con nhỏ vợ bị sẩy thai, 2 đứa buồn tội nghiệp, nhưng nay lại xốc vác nhau lên mà sống vui trở lại rồi.

Mình mong tụi nó cứ vậy, ăn đời ở kiếp với nhau. Để cho những đứa đôi khi mất hết niềm tin như mình nhìn vào đó để mà sống.

Cưới ai mới là tốt nhất? Cũng không phải là cưới một người giàu có mà hãy cưới một người đàn ông đem lại cảm giác an toàn cho bạn. Ở trong biệt thự mỗi ngày khóc thầm không phải thiên đường mà là địa ngục. Thật ra khi cưới tốt nhất là cưới một người chồng mỗi ngày chọc ghẹo rồi dỗ dành bạn như trẻ con. Có thể yêu bạn nhất thời nhưng nuông chiều bạn cả đời, “đặt bẫy” bạn cả đời. Chỉ có những người đã từng trải qua rồi mới biết, thật sự không phải có bao nhiêu tiền mà chính là mỗi ngày không lo lắng ưu phiền...