Xin chào, nay mình viết bài này vì thấy trong còn nhiều thắc mắc mới quyết định viết bài này mong được nhận lời khuyên từ mn.Chuyện là mình có quen biết với 1 bạn tên B là con trai bạn của bố mẹ mình chơi cùng.Cả 2 nhà biết nhau cách đây 20 năm rồi nên mình với bạn B cứ mỗi dịp Tết là chạm mặt dù lúc đó mình ko có ấn tượng với bạn ý lắm.Đã vậy hồi bé do một lần bạn ý đến chơi cùng bố mẹ ở nhà mình đã từng chê 1 cô bạn cùng khu mình chơi chung béo nên đâm ra cạch mặt nghỉ chơi,công nhận lí do đó xàm xí thật nhg đây là rào cản khiến mk ko có cơ hội giao lưu cùng bạn ý.Nói về mình và bạn ý là 2 thái cực vô cùng khác nhau,bạn ý là con trai nhg tính rất điềm đạm và nói năng nhẹ nhàng nhưng mk ngược lại hùng hổ hung dữ lại còn lắm thói hư tật xấu dù là con gái nhé.Nhưng chí ít mình đã có 1 số thay đổi nhất định về tính cách do va vấp nhiều trong công việc và góc độ nhìn người ở xã hội chút ít nên tự dưng có mong muốn được quen lại bạn B trong dịp nch bất ngờ.Cũng do tính mình hơi dị kiểu liều ăn nhiều,quyết cái j làm cái đó nên khá mà khó có thể bắt chuyện lại với B nhưng vì mình cảm thấy có thể bén duyên với B rất cao vì trong 2 năm tr có bắt chuyện lại trong tiệc chia tay bạn ý thì có trainning với mình về ngành tâm lý học cùng ngành với nhau nên mình đã có cái nhìn khác bạn ý.Nhưng giờ cũng mất liên lạc do bạn ý học trong sài gòn mình ở ngoài hà nội đi làm rất khó có cơ hội bén duyên và mk có add fb bạn ý mong có hy vọng bạn ý sẽ phản hồi.Mn nghĩ mk có nên tiếp tục "cọc đi tìm trâu" và kiên trì tán bạn ý ko ạ.