Chúng ta vẫn còn trẻ, tương lai vẫn còn dài lắm nên là hãy cứ sống thật vui lên đừng để bản thân lúc nào cũng buồn. Tuổi trẻ là một tuổi rất năng động, chúng ta hay yêu đương cuồng nhiệt và lúc nào cũng trân trọng người ở bên cạnh mình. Bởi vì do còn quá trẻ chúng ta không có suy nghĩ sâu xa về tương lai lắm chuyện tới đâu thì tới, việc của chúng ta chỉ là yêu hết mình mà thôi. Mặc dù không biết tương lai sẽ ra sau nhưng chỉ cần chúng ta mãi bên nhau như vậy thì tốt biết bao. Ai mà lại không muốn người ở bên cạnh mình sẽ không bao giờ rời xa mình và thậm chí cùng người mình yêu thương khám phá cuộc sống tươi đẹp này thì còn gì bằng. Chúng ta chưa thật sự nghĩ về tương lai thì hãy nghĩ cho hiện tại của chúng mình trước, bởi vì quá khứ hay tương lai thì cũng không bao giờ bằng hiện tại được. Hiện tại lúc nào cũng khiến cho chúng ta cảm thấy hài lòng nhất, bình yên nhất có thể. Nếu như trong quá khứ bạn đã từng trải qua bao nhiêu mối tình thì không cần biết, và bạn cũng không cần nghĩ đến tương lai sẽ là ai ở cùng bạn đến cuối đời. Đừng suy nghĩ chi mơ hồ quá, hãy nhìn về thực tại đi bạn sẽ cảm thấy nên biết trân trọng những gì ở hiện tại trước đã, bởi vì biết đâu người ở hiện tại sẽ chính là người cùng bạn đi hết cuối cuộc đời này thì sao.

Cuộc đời này khó đoán trước được điều gì lắm, cho nên chúng ta đừng suy nghĩ quá nhiều hãy trân trọng những gì mà mình có trước đã, chuyện sau này thì hãy để sau này chúng ta tính cũng chưa muộn, tính trước bước không qua. Hạnh phúc hơn là khi cả hai không màng về quá khứ của nhau, không bận tâm là đi được với nhau lâu hay không? Hay là tương lai như thế nào mà quan trọng hơn hết đó chính là bây giờ chúng ta đang có nhau, ở bên nhau như vậy cũng đã quá đủ rồi. Chúng ta sẽ không hi vọng gì nhiều chỉ cần cả hai trái tim luôn thấu hiểu thì sẽ được cái kết viên mãn mà thôi.