Khi chúng ta được bên cạnh người mà mình yêu thương thì đó có lẽ chính là điều hạnh phúc nhất trong cuộc đời của mình. Và khi yêu thì con người ta có những cách thể hiện tình cảm khác nhau, có thể là qua những lời yêu thương, chăm sóc và những hành động tôn trọng mà người ấy dành cho mình. Họ luôn quan tâm đến sở thích, quan điểm sống và lối sống của chúng ta, và quan trọng nhất là họ luôn quan tâm đến cảm xúc của mình như thế nào.Họ luôn quan tâm đến sở thích, quan điểm sống và lối sống của chúng ta, và quan trọng nhất là họ luôn quan tâm đến cảm xúc của mình như thế nào. Đôi khi còn có cả những hành động âm thầm mà luôn tinh tế của họ, người ấy sẽ khiến cho chúng ta có cảm giác an toàn khi ở bên cạnh mình, họ sẽ luôn tỏ ra lo lắng và sẽ cố gắng giữ cho mình luôn an toàn không gặp một chút nguy hiểm nào. Những con người khi yêu họ luôn có một chút ích kỷ trong lòng của mình.

Khi yêu con người ta sẽ thường xuyên quan tâm nhau để xem tình trạng của người ấy như thế nào. Tuy nhiên thì cần phải thông minh để hiểu rằng quan tâm và chiếm hữu khác nhau như thế nào. Khi người ta yêu thật lòng là người ta sẽ luôn quan tâm đến cảm xúc của mình chứ không chỉ nghĩ cho bản thân họ. Họ sẽ luôn muốn ở bên cạnh chúng ta mỗi khi chúng ta buồn, sẽ luôn cố gắng làm cho chúng ta vui, khích lệ và luôn thấu hiểu bản thân của mình muốn gì. Khi có một ai đó thật lòng quan tâm đến cảm xúc của mình thì chúng ta có thể cảm nhận được qua những hành động mà người ấy làm cho mình, những thứ mà người ấy nâng niu và luôn trân trọng. Thật hạnh phúc biết bao khi có người luôn quan tâm đến cảm xúc của ta và luôn thấu hiểu lòng mình.