Có lẽ chuyện em sắp kể ra là đề tài muôn thủa mà cácchị đã từng đọc, từng chia sẻ nhưng nay vì chẳngbiết chia sẻ cùng ai nên em mong muốn nhận được sự anủi sẽ chia từ mọi người!

Emsinh năm 1993 anh sinh năm 1990, quen và yêu nhau cũng đã hơnmột năm rồi, kể từ ngày a đưa em về nhà chơi và mẹanh biết được em sinh năm đó thì ra sức phản đối, mẹanh đi xem bói nhiều nơi, bảo thấy nói không hợp, nếucưới nhau về thì con cái khó khăn, chuyện làm ăn củaanh gặp nhiều trắc trở. Anh và em đều làm việc ởthành phố nhưng cứ mỗi khi anh về quê thăm nhà là mẹanh ra sức tác động, bà nói với a mỗi lần chạm mặt,nói không được vì thấy chúng em vẫn yêu nhau mẹ anhđành nhờ anh em, họ hàng, bạn bè của anh mỗi ngườimột câu nhằm chia rẽ tình cảm hai đứa. Gần đây nhất,tình trạng này càng ngày càng căng thẳng khi mà mẹ a vàothành phố, bà nói anh bảo em đưa bà đi xem bói nếu hợpthì bà sẽ cho 2 đứa cưới nhau! đi xem thấy nói khônghợp, em át vía chồng em ( nghĩa là em sát chồng ấy ạ)thầy bảo nếu muốn cưới nhau thì phải cưới 2 lầnthì mới hóa giải được xung khắc xem như cả anh và emđều đã 2 lần chồng vợ. em mừng lắm, vì trước khiđi cũng nghĩ nếu thầy nói 2 đứa xung khắc thật vàkhông cách nào hóa giải thì e cũng xác định buông tay vìmình không có cơ sở gì để bác bỏ ý kiến của bà!Nào ngờ, mọi điều thầy nói về gia đình, về con cái,tính cách bà đều cho là đúng hết còn riêng chuyện hóagiải xung khắc bà lại bác bỏ! Tất cả mọi ng cứ gặpa là lôi chuyện tình cảm của chúng em ra để nói, đểkhuyên ngăn,
bàcòn nói nếu chúng em cưới nhau bà sẽ chết cho mà xem
.Em đau lòng khi nhìn thấy sự mệt mỏi, khó xử, đắn đotừ anh giữa một bên là gia đình 1 bên là người yêu
bờicó những lúc anh hững hờ, hời hợt
nhưngem lại chẳng thể nào buông tay vì em còn yêu anh rấtnhiều, và cũng không muốn chia tay vì một lý do như vậy
!
Bâygiờ chúng em phải làm sao đây mọi người?
Dùngcách gì
đểthuyết phục mẹ anh đây?