trong cái cuộc sống này đương nhiên là chúng ta sẽ gặp rất là nhiều người, người nào cũng có, đủ mọi tính cách, về đủ ngoại hình chẳng hạn. Nhưng mà chúng ta có biết được là gặp nhiều người cũng không bằng chúng ta gặp đúng người hay không. Mặc dù chúng ta có nhiều mối quan hệ rộng rãi thiệt đó, chúng ta đã từng gặp qua rất là nhiều người khác nhau, nói chung là đa dạng kiểu người luôn. Nhưng mà chúng ta chưa một lần, và chưa bao giờ chúng ta gặp được đúng người là vì đâu chúng ta có biết tại sao không. Một phần chúng ta nghĩ là do duyên của mình chưa tới, cho nên là cái người mình đang tìm kiếm chưa có đến bên mình được. Còn một phần thì chúng ta nghĩ là chắc là do bản thân của mình không may mắn để có thể gặp được một người mà như Ý của mình muốn, và mình nghĩ rằng người đó sẽ là một người mà mình tìm kiếm bao lâu nay. Không biết là bạn đã trải qua bao nhiêu mối tình, và gặp được bao nhiêu người đến bên cuộc đời của bạn, yêu thương bạn lo lắng và chăm sóc cho bạn. Nhưng bạn có biết là cái người đó có thật sự là đúng cái người bạn đang tìm kiếm hay không, hay chỉ là những lúc mà bạn cảm thấy cô đơn, thấy buồn tuổi cho nên là bạn muốn tìm người để mà an ủi cho mình và quan tâm mình để mình cảm thấy là bớt cái nỗi cô đơn đó.

Nhiều khi có những cái mối tình trải qua thì bạn mới biết được là bản thân của bạn không yêu người đó thật lòng, và bạn cảm thấy là mình chưa tìm được đúng người cho bản thân của mình nên là cái tình cảm nó không có được nhiều. Gặp nhiều người thiệt đó, nhưng không bằng chúng ta gặp đúng một người duy nhất, và người đó luôn trao cho chúng ta một cái cảm giác an toàn, và lúc nào đi bên cạnh người đó chúng ta cũng cảm thấy ấm áp và hạnh phúc hết. Có như vậy thì chúng ta mới cảm thấy là bản thân của mình đã tìm đúng người rồi, không cần đi đâu xa cả chỉ cần có người đó ở bên cạnh là đủ rồi.