Em chào các chị ạ! Em năm nay 21 tuổi, người yêu em 29 tuổi. Bọn e yêu nhau đc 2 năm và cũng mới có QHTD đc gần 1 năm nay. Người yêu em là bđ, lại ở xa. Nên khoảng 2-3 tuần có khi đến 1 tháng, tháng rưỡi bọn em mới gặp nhau 1 lần, ở với nhau 2-3 ngày và mỗi lần như vậy chúng e đều quan hệ nhiều lần. Và sau khi quan hệ như vậy, bọn e đều sử dụng biện pháp tránh thai là thuốc tránh thai khẩn cấp hoặc dùng BCS trong lúc quan hệ. Nhưng mỗi lần dùng bao, vì lâu ngày ko gặp nên 1 ngày hai đứa gần gũi từ 3-4 lần, mỗi lần thời gian kéo dài cũng khá lâu (bởi ny e là bđ nên rất dai trong chuyện đó) chính vì vậy mà của em rất dễ bị khô, ny em vẫn vui vẻ nhưng e biết như vậy a vẫn chưa t/mãn lắm.

Bởi vậy nên thi thoảng quên ko mua bao hay lâu ngày ko gặp, muốn chiều a, e lại dùng thuốc. Và e cũng có cảm giác ko dùng bao thì qh đc lâu và dai hơn, bớt khô hơn. Em xin hỏi ý kiến các c, mn ai biết hay có kinh nghiệm về chuyện này thì chỉ em với ạ:

==> có nên dùng Thuốc tránh thai khẩn cấp (đúng liều, nhưng trong 1 thời gian dài khoảng 3 năm) ko ạ?

==> Như vậy có an toàn và có ảnh hưởng đến việc có em bé sau này ko ạ? (cả 2 nhà cũng đều biết nhau, nhưng muốn đợi em ra trường, công việc ổn định rồi mới cưới đc ạ, em sợ có em bé trước lại lỡ dở chuyện học, xấu mặt bố mẹ :(()

Em cảm ơn các chị rất nhiều ạ!