Hãy cứ ngông cuồng, hãy cứ điên rồ vì “tuổi trẻ chẳng hai lần thắm lại”. Nếu bạn yêu một người nào đó, đừng ngại cùng nhau lượn lờ thành phố suốt đêm, đừng ngại cầm tay người đó hát nghêu ngao. Cho dù người ta sẽ chỉ thấy bạn không bình thường nhưng không cần ngại ngùng vì đâu ai là người bình thường khi yêu.

Cặp Đôi, Yêu Và Quý, Lãng Mạn, Đàn Ông

Đừng ngại rủ nhau đi xem phim vào xuất chiếu khuya, đừng ngại cùng nhau la cà quán xá, ngồi ăn vặt nơi vỉa hè. Đừng ngần ngại dậy sớm để ngắm bình minh cùng nhau. Đừng ngại đi du lịch cùng nhau hoặc đơn giản là đi phượt bụi ở một nơi nào đó để khoảng trời tươi đẹp đó chỉ có hai bạn. Cùng nhau đi dưới mưa cũng là một trải nghiệm hay ho nếu các bạn không ngại thử. Đừng ngại khóc thật to, cười thật sảng khoái khi ở cạnh người ấy. Bạn đang sống ở thời đại 4.0 mà nên đừng ngại sống là chính mình và cháy hết mình cho tình yêu của bạn. Những điều đó chắc chắn sẽ làm tình yêu thêm mãnh liệt và bạn sẽ không hối tiếc đâu.

Tuổi trẻ của bạn chỉ đến một lần và bạn chỉ sống một cuộc đời thôi nên đừng bỏ lỡ những phút giây cháy hết mình, làm hết sức và yêu cuồng nhiệt. Đừng ngần ngại bày tỏ yêu thương và đừng ngại cùng người mình yêu thương làm điều mình muốn. Hãy sống như hôm nay là ngày cuối cùng được sống, hãy yêu như chưa bao giờ được yêu để sau này sẽ không phải hối tiếc