Cũng y chang như phụ nữ, bọn đàn ông cũng có sẵn bản tính nhiều chuyện và khi gặp nhau thì tám đủ mọi chuyện trên trời dưới đất, từ banh bóng cho đến chứng khoán, tình hình thế giới, chính trị, nhậu nhẹt, và không thể thiếu gái gú và mấy cái chuyện tuyệt mật về "chiến tích" yêu đương của mình.

Theo kinh nghiệm chơi lâu năm với đám bạn đàn ông dở hơi cám hấp thì mình có thể rút ra được một số vấn đề mà tụi nó thường hay "chém" với nhau nhất về bạn gái của tụi nó. Các chị em tham khảo cho vui nha!!!

Đầu tiên là về ngoại hình của cô bạn gái. Người ta nói con trai yêu bằng mắt mà. Với cả đứa nào cũng có "cạnh tranh vốn sẵn tính trời" nữa. Cô bạn gái của mình phải là xinh nhất, tuyệt nhất. Mà tụi nó nghĩ vậy thiệt đó ta ơi :>

Thứ hai, tụi nó sẽ thông báo cho nhau xem tình hình tiến triển tình cảm đến mức nào rồi. Nắm tay, hôn hít, hay là "ấy ấy" rồi... Dĩ nhiên tụi nó không bàn tới chi tiết như thế nào, nhưng mà bạn biết đó, mỗi cái mốc kiểu như là một thành tích đáng tự hào của bọn đàn ông. Cần phải khoe liền!!!

Thứ ba, tụi nó đang muốn làm gì. Kiểu là bạn nhận lời yêu rồi, tụi nó sẽ muốn nắm tay. Nắm tay rồi thì tụi nó muốn hôn. Hôn được rồi thì lại muốn cái khác nữa... Sau khi than thở xong thường sẽ có hàng loạt tư vấn nhảm nhí của bọn bạn phá hoại :))

Thứ tư, điều khiến tụi nó băn khoăn. Phụ nữ nhiều lúc nắng mưa thất thường làm cho đàn ông phát điên. Bạn giận, bạn khóc, bạn cau có mà tụi nó chẳng rõ nguyên nhân gì thì cũng sẽ được trải lòng trước "đại hội", hoặc phải xin lỗi bạn gái thế nào, xử lý tình huống đó ra sao, hội đàn ông với nhau khi tụ lại cũng thường bàn được mấy chiêu ra trò đấy!

Thứ năm, những chuyện bực mình của bạn gái. Lúc cãi nhau, giận hờn hay những điều khiến tụi nó không hài lòng về bạn gái của mình cũng là một trong những vấn đề hay được nói. Nhưng có lúc chê thì vẫn có lúc tụi nó khen để cân bằng lại. Còn cô nào mà suốt ngày bị than thở, chê bai được vài hôm là thấy bái bai rồi.

Nói gì thì nói, mỗi người một tính khác nhau nhưng nếu yêu thật lòng, đàn ông sẽ không ngại ngần để thể hiện niềm tự hào với cô bạn gái của mình và luôn nhắc đến cô ấy trong những câu chuyện của mình đấy! :x