Chuyện là nhỏ bạn mình có thích một crush cùng lớp, sau một thời gian đủ dài đánh liều đi tỏ tình, thế nhưng có vẻ như thất bại!

Cũng thuộc loại con gái bản tính mạnh mẽ, thế rồi chẳng kiềm lòng được mà khóc lóc với mình. Trước ngày gặp crush, nó bàn với mình dữ lắm: Sẽ hẹn ở một quán cà phê, rồi gọi sẵn cả thức uống cậu ấy thích, rồi đã tự tay gấp cả ngàn ngôi sao…

Giờ hẹn đã đến, chẳng hiểu sao lúc này cả hai lại ‘câm như hến’, nửa tiếng trôi qua mà không ai nói một lời, rồi cậu kia lại cứ một tay bấm điện thoại, miệng hút ly nước cũng sắp cạn. Chắc còn mê ngắm crush dài hơi nên cô bạn mình đâu có tính tỏ tình!?

Rồi cũng bất chợt bừng tỉnh, cô bạn nói luôn: “Hmm, T thích B lắm á”. Nhỏ nói xong, im re luôn! IM RE THIỆT SỰ LUÔN các mẹ. Chỉ còn nghe tiếng thằng kia hút nước rột rột, xong im re tiếp. Rồi xong món quà tính tặng thì nhỏ cũng không đưa luôn!!!

Mấy phút sau thì cậu trả tiền nước cho nhỏ rồi cả 2 đường ai nấy đi. Về đến nơi mà con nhỏ rụng rời, nằm gối trằn trọc đó các mẹ.

Nhỏ bạn mình cũng xinh xắn dễ thương chẳng thua ai, trước khi đi tỏ tình thì cũng đã suy nghĩ và quan sát cậu bạn cả 2-3 tháng nay. Liệu rằng chưa rà trúng đài với crush phải không? Hay mới vài tháng chưa đủ dài để người kia hiểu và chấp nhận. Con gái tỏ tình cũng đáng thương quá nhỉ? Theo mọi người thì bạn mình nên làm gì tiếp theo?