Chào mọi người,

Mình có 2 đứa bạn đều xui xẻo quen trúng 2 kẻ sở khanh và hiện đã chia tay rồi. 2 đứa bạn mình đều hiền nên đã chọn giải pháp chia tay và im lặng chứ ko vạch mặt hay tìm cách trả thù 2 thằng đấy vì bạn mình tin vào luật nhân quả, 2 kẻ kia gieo gì thì sẽ gặt đó.

Vấn đề này thì mình cũng đồng ý với bạn mình, nhưng mà mình suy nghĩ là ko lẽ cứ im lặng như vậy để cho 2 thằng này tiếp tục đi lừa gạt những người khác sao? 2 đứa bạn mình đã ko còn tình cảm gì với 2 thằng đó hết, nhưng mà cảm giác bị lừa gạt tình cảm và phản bội niềm tin thì có vui vẻ sung sướng gì đâu. Chị em nào đã từng bị lừa tình chắn chắn sẽ hiểu rõ cảm giác đó hơn hết. Rất may bạn mình là người mạnh mẽ và ko lụy tình nên cũng dễ vượt qua chuyện này. Nhưng những tổn thương do tình cảm gây ra thì ko phải nói hết là hết đc. Chắc hẳn mọi người đều biết những cô gái yếu đuối khi bị sở khanh lừa tình thì đã có như hành động dại dột như thế nào rồi mà.

Vì vậy, mình lập ra topic này để tham khảo ý kiến của chị em là có nên công khai cho nhau biết tên tuổi, địa chỉ, sđt hay fb…. của những thằng lừa tình lên đây cho chị em biết mà tránh. Giờ xã hội đầy rẫy những kẻ sở khanh, chị em mình có cẩn thận đề phòng thế nào thì cũng sẽ có người bị dính bẫy. Người ngay thì làm sao đề phòng nổi kẻ gian, phải ko ạh?

Mà mình thấy phụ nữ có xu hướng khi bị lừa tình thì đều im lặng cho qua vì sợ phanh phui ra thì xấu mặt mình và thiệt hại phần lớn đều thuộc về con gái, nên mấy kẻ đó càng có đất sống. Và tụi sở khanh lại hay chỉ bảo chiêu trò lừa gạt phụ nữ cho nhau, nên thủ đoạn của tụi nó càng ngày càng pro. Bởi vậy càng ngày mình càng thấy càng nhiều chị em bị lừa.

Cho nên mình rất mong là chị em nào có kinh nghiệm trong việc lật tẩy mấy chiêu trò của sở khanh thì nên chỉ cho tụi mình cùng tránh ạh ( mấy bài viết cảnh giác trên báo mạng cũ lắm rồi, tụi sở khanh đổi chiêu hết rồi ạh). Và những chị em nào biết tên tuổi của kẻ sở khanh nào đó thì hãy cho tụi mình cũng như bạn bè, người thân biết mà đề phòng. Nói thiệt là giờ mình cũng sợ con trai lắm rồi, nhìn đâu cũng thấy lừa đảo :-S

Rất mong nhận đc góp ý của chị em.

P/s: 2 kẻ này thì 1 ở SG, 1 ở Biên Hòa nhé chị em.