Tình trạng đánh ghen đang diễn ra với tần suất ngày càng dày và cách thức đánh ghen cũng ngày kinh khủng chị em à. Điều này cho thấy vấn nạn ngoại tình phải nói là tăng cao chưa từng thấy. Vì vậy, không hiếm trường hợp bị đánh ghen… nhầm như bài tâm sự mà hôm nay em vừa đọc trên mạng.

Em vừa bị đánh ghen nhầm các mẹ ơi chuyện là dư lày, em đang trên đường đi mua cái váy để tối đi sinh nhật con bạn thì bị 1 cái oto con màu đen ép vào lề đường rồi 3,4 chị nhảy bổ vào đánh em tới tấp, em bị xe đè vào chân nên không đứng dậy mà chạy được, trận hỗn chiến diễn ra trong gần 10' với đủ thể loại túm tóc, tát, đạp, kéo áo… Em cố lấy tay che mặt để tránh thương tích nhất có thể. Chắc mỏi tay nên mấy chị ấy chuyển sang màn đối đáp.

Chị T1: đm con đĩ non này chị tao đã cảnh cáo bao nhiêu lần rồi mà mày không biết điều vẫn thích ngửa l* ra mới a t à

Chị T2: đm việc đ* gì phải nói nhiều đập cho nát l*n ra cho khỏi đi phá hoại gia đình người khác

Chị T3: mà đm mải đánh không kéo cái khẩu trang ra thì quay mà ăn l à phải phơi cái mặt nó ra quay cho rõ up lên fb cảnh báo các chị em chứ

Chị T4: đm để tao

Lại được mấy bà nhà gần đấy chạy ra hóng bơm cho mấy câu "đánh chết mẹ nó đi" rồi là "loại này phải cạo đầu" bla bla.

Em thì nằm bết dưới đất rồi làm gì còn sức mà chống cự nữa, lột được khẩu trang của em ra mấy chị kia mới há hết cả mồm với nhau, em nghe loáng thoáng "nhầm rồi đm nó có phải con T đâu". À hoá ra là đi đánh ghen nhưng lại đánh nhầm, bây giờ thì em hiểu rồi, em bắt đầu Chí Phèo ăn vạ khóc lóc, chân em bị quệt xuống đường trớt da chảy máu em lấy tay quết máu bôi lên mồm cho thêm phần nghiêm trọng. Em mếu máo "các chị đánh ghen không ai cấm nhưng phải tìm đúng người mà đánh chứ, bây giờ đánh tôi ra như thế này rồi các chị tính sao".

Chị T2: cái đm con A mắt mày sang vành à lại nhầm được, bây giờ mày ra xe mà giải thích với chị K tao biết đâu

Chị T4 (chắc tên A): đm rõ ràng là nó mà áo chống nắng xanh còn đi xe Lead trắng, tao nhầm thế đ* nào được

Chị T1: đm không nhầm thế cái đống dưới đất kia là cái l gì vậy giải thích mà ăn l à, muốn giải thích thì lên xe mà giải thích với chị K

E thấy cái chị A đấy lò dò đi về phía xe oto trên xe còn 1 chị nữa nhưng kính xe che gần hết nên em không nhìn rõ chỉ thấy chị A cúi gằm mặt nghe chị kia chửi. Lại được mấy con mụ vừa nãy bơm đểu em thì bây giờ quay ra bênh em, ba phải vl

Mọi người xung quanh bàn tán nhiều quá chắc không chịu được áp lực dư luận nên mấy chị kia lôi em lên xe đưa đi bệnh viện khám còn cử 1 chị ở lại đi xe của e đến cửa hàng sửa chữa. Ngồi trên xe mà em cứ lo nơm nớp mấy bà ấy đánh em tiếp rồi bán cho bọn buôn nội tạng thì toi, cái chị gì tên K nhìn em 1 lúc rồi xin lỗi em các kiểu, kể lể chồng chị có bồ con bồ đấy láo quá nên chị muốn đập cho nó 1 trận để nó biết điều ai ngờ lại đánh nhầm em.

Em có con bạn học Y đang thực tập ở bệnh viện nên e gọi cho nó luôn kể sơ qua tình hình cho nó biết hướng giải quyết, bà K kia kể lể nhiều lắm gia đình đang yên ấm thì bị con kia xen vào rồi không biết nó nịnh dái ông chồng kiểu gì mà ông ấy thuê nhà cho ở rồi mua xe cho đi, cung cấp tiền cho ăn chơi xả láng công nhận cái lỗ nó lãi ác.

Em biết cái kiểu kể khổ của bà này rồi, ý muốn em đừng làm to chuyện vì sợ ảnh hưởng đến công việc của chồng, nhìn phong thái sang chảnh của bà này e nghĩ chồng bà cũng thuộc dạng làm to trong nhà nước. Đến viện con bạn em bù lu bù loa lên làm cho bà kia rối tái xanh cả mặt. Em chỉ bị chấm phẩy với xước xát tí người thôi nhưng nó lôi hẳn cái cáng bắt em nằm lên đấy như bệnh nhân nguy kịch cần cấp cứu ,nói đưa e vào phòng rửa vết thương rồi ra nói chuyện gì với bà kia thì em không biết. Lát sau thấy bà ấy vào thăm em, hoa quả bánh trái 1 đống luôn công tác chuẩn bị nhanh vđ

Trước khi về bà ấy còn dúi vào tay em 1 cái phong bì phí bồi thường còn cho em số điện thoại để phòng khi người e có gì bất trắc thì gọi cho bà ấy. Mãi sau mới thấy con bạn em đi vào, nó hỏi được bồi thường nhiều không, em mới mở phong bì ra đếm: 20 triệu các mẹ ạ

Em với con bạn trừng mắt nhìn nhau như này thì nhiều quá e nghĩ chỉ khoảng 4,5tr thôi ấy, con bạn vỗ vào lưng em cái đét xong vênh vênh mặt tự đắc "mày phải cảm ơn tao đấy" em chả hiểu nó đang nói cái vẹo gì quay ra nhìn nó với quả mặt khó hiểu thì nó đáp lại "đm tao ra ngoài xả cho bà kia 1 bài dài như tuyên ngôn độc lập thế đ nào chém hăng quá lại bảo tình trạng chấn thương phần mềm của mày là 40% chưa nói đến tinh thần bị hoảng loạn ảnh hưởng tâm lí nặng nề" vkl con bạn em đáng ra nó phải đi làm biên kịch mới đúng bảo sao mà bà kia tận tình với em thế.”

Phải nói đọc tâm sự của mẹ này mà em cười méo cả miệng. Thế nhưng, sau đó thì em cũng cảm thấy đáng lo ngại quá các mẹ à. Lỡ đâu có một ngày đẹp trời nào đó em cũng bị đánh ghen nhầm như thế này thì toi mạng. Thế nên các mẹ nào ra đường mà bị đánh ghen nhầm thì mau tháo khẩu trang để người ta nhìn rõ mặt nhé. Chứ không thì nguy hiểm quá.

Em tưởng rằng việc đánh ghen nhầm chỉ là chuyện đùa, thế những lên diễn đàn mới thấy nhiều mẹ cũng chia sẻ là cũng hay bị các bà Hoạn Thư hiện đại đe dọa vì cho rằng có quan hệ trên mức bình thường với chồng bà ấy. Tuy rằng các chị em ấy thề sống thề chết là chẳng có tí ti gì quan hệ nào với các ông ấy. Thế nhưng nhiều mẹ cũng bảo “không có lửa thì sao có khói”. Có nhiều chị em đúng là không (hoặc chưa) có ý định gì với các lão vợ con đề huề, thế nhưng lại cứ vô tư nhắn tin, đi café, đi ăn trưa riêng với chồng người ta thì bảo sau các mẹ ấy không lồng lộn lên.

Vì vậy, để tránh tình trạng bị đánh ghen nhầm các mẹ nhớ hạn chế tối đa tiếp xúc thân mật với “chồng người ta” nhé. Còn các mẹ có chồng thì cũng nên suy nghĩ lại, việc đánh ghen không phải là việc làm hay ho gì, đôi khi còn khiến các mẹ vướng vào tù tội hoặc bị kiện cáo vì cố tình hành hung và hạ nhục người khác đấy. Mà với những lão chồng đã có máu lăng nhăng thì cho dù các chị có đánh ghen bao nhiêu lần cũng vô ích. Không cặp con này thì các lão cũng đi với con khác thôi.

Do đó, một là các chị về dạy dỗ lại chồng, hai là bỏ quách lão cho khỏe thân, cứ kêu lão chu cấp cho con đàng hoàng, rồi chia tay. Nhiều khi như vậy lại còn khỏe hơn nhiều chứ việc gì suốt ngày phải canh với đi đánh ghen cho mệt xác. Thời gian ấy để đi ăn chơi, mần đẹp có phải là hay hơn không nhỉ.

oEsBgJBaeW