Mình năm nay 29 tuổi, còn vợ mình 26 tuổi. Cả hai đứa kết hôn được 2 năm nay và cũng có 1 con trai nhỏ hơn 1 tuổi. Biết nói thế nào về cuộc sống của vợ chồng mình nhỉ? Chúng mình đều là dân công sở, sáng chiều bận rộn với công việc của mình. Chỉ tối về vợ chồng mới có thời gian bên nhau.

Cũng may vợ chồng mình đều có nhà riêng và có bà ngoại giúp đỡ chăm sóc cháu. Vì thế cả 2 cũng nhàn nhã. Mỗi ngày về nhà, vợ phụ trách nấu nướng, còn mình thì nhặt rau cỏ, rửa bát giúp vợ và mẹ vợ. Cuộc sống cũng bình an và thoải mái. Mẹ vợ thì luôn quan tâm, yêu thương và đối xử với con rể rất tốt.

hình ảnh

Ảnh minh họa internet.

Nếu như thời gian yêu và sau cưới, vợ chồng mình rất mặn nồng chuyện ấy thì thời gian này, dù con đã lớn hơn và có bà đỡ đần, nhưng vợ mình lại bắt đầu thờ ơ gần gũi chồng. Mình vài lần hỏi vợ tại sao vợ chồng còn trẻ mà chuyện ấy đã lạnh nhạt, vợ bảo chăm con mệt mỏi, không còn hứng thú nhiều như trước.

Mình còn nghĩ những lời vợ nói là thật cơ nên rất thông cảm cho em. Chưa kể, mình còn ra sức mua thuốc bổ cho vợ uống và mua nhiều món ngon cho vợ ăn để mong có thể cải thiện chuyện kia. Mình cũng chuyện trò, chia sẻ với cô ấy nhiều hơn để mong vợ cải thiện trở về thời kỳ rực lửa như trước từng ngày.

Nhưng có lẽ vì tin tưởng quá nhiều nên mình lại thất vọng về vợ nhiều hơn. Chẳng là chiều nay sau khi tan làm về mình nói dối vợ là không về nhà ăn tối được. Mình bảo vợ cắt cơm tối của mình và sẽ về nhà lúc 10h tối.

Cứ tưởng thế là xong, nào ngờ lúc mình đang di chuyển trên đường và đứng ở 1 ngã tư nọ dừng đèn xanh đèn đỏ, mình lại nhìn thấy vợ mình đang ngồi ở ghế sau một chiếc ô tô đậu đằng trước mình khoảng vài bước chân. Thấy người trong xe ngờ ngợ, mình cố tiến gần xem có phải vợ mình. Sao nay vợ mình không đi xe máy về nhà mà ngồi trên ô tô của ai và đi đâu vậy?  

Thấy tò mò nên mình bán theo chiếc xe ô tô vợ ngồi. Cũng may đường xá cuối ngày đông nên xe ô tô không đi nhanh được. Cuối cùng thì chiếc xe đậu tại một cửa nhà nghỉ ở trong ngõ của 1 con phố ở Hà Nội cách nhà khoảng 7-8km. 

Để chắc chắn đó là vợ, mình cũng gọi điện về nhà thì mẹ vợ bảo nay vợ mình cũng báo về nhà muộn vì bận việc. Lúc này thì tim mình mới bắt đầu đau khi ngờ ngợ đoán được sự việc: vợ mình đang ngoại tình với người đàn ông khác.

Nhìn vợ cùng người đàn ông kia vào nhà nghỉ xong, mình cũng lặng lẽ lên thuê 1 phòng. Nhà nghỉ này chỉ có 2 tầng, lễ tân bảo các tầng phòng 1 đã kín. Chỉ có tầng 2 mới cách đây ít phút có 1 cặp thuê. Còn lại các phòng đều trống. Biết thừa đó là vợ mình vừa thuê phòng tầng 2 nên mình cũng bảo lễ tân cho mình thuê 1 phòng ở ngay gần phòng vợ. 

Lên đến nơi, mình thật sự sốc nhưng buộc phải gõ cửa phòng bên cạnh để xác minh xem đó có phải là vợ mình. 1 người đàn ông ra mở cửa, mình lấy lý do là xe bốn bánh để chưa đúng vị trí nên nhờ họ xuống đánh vào đúng chỗ cho gọn gàng. Và rồi vợ mình cũng ở trên giường ngó ra. Nhìn thấy chồng cô ấy tái xanh mặt rồi trùm chăn vì xấu hổ.

Không đủ can đảm nhìn thêm cảnh này, mình chạy xuống nhà và ngồi đợi vợ cả tiếng mới thấy vợ mình xuống. Cô ấy cứ bảo mình rằng cô ấy với anh ta chỉ là qua đường. Rằng cô ấy có thể cắt đứt với anh ta ngay vì không có tình cảm.

Nói rồi vợ cứ quỳ sụp xuống xin chồng tha thứ và cầu mong tôi về nhà không được nói cho mẹ hay bất cứ ai trong gia đình biết. Mình phải làm sao bây giờ đây?

hình ảnh

Ảnh minh họa internet.