Những ngày này em sống còn đau khổ hơn chết các chị ạ. Ngày cưới cận kề, cứ nghĩ mình sẽ là cô dâu xinh đẹp, hạnh phúc nhất vậy mà cuối cùng em mất hết.

Theo đánh giá của nhiều người, em thuộc diện có nhan sắc, da trắng, dáng cao nói chung hình thức ưa nhìn. Bạn trai em cũng không ít lần thừa nhận anh say em từ ngay cái nhìn đầu tiên.

Yêu 3 năm chúng em quyết định làm đám cưới. Trong mắt bạn bè, bọn em được xem là 1 đôi trai tài gái sắc, bố mẹ hai bên vì thế cũng ủng hộ nhiệt tình.

Cách đám cưới 3 tháng, trên đường đi làm về em gặp tai nạn giao thông. May mắn em giữ được tính mạng nhưng khuôn mặt bị biến dạng khá nhiều. Có điều, từ lúc biết tin em nằm viện, chồng sắp cưới của em hầu như chẳng quan tâm, hỏi han.

Tuy em bị nặng nhưng vẫn tỉnh táo. Tính ra em nằm viện 2 tháng, anh ấy vào thăm em được 3 lần, mỗi lần chỉ ngồi 1 lúc rồi đi ngay còn lạnh lùng hơn người xa lạ. Em thắc mắc hỏi thì anh nói đang bận công trình không có thời gian ở cạnh em.

Cũng may, sức thanh niên nên em bình phục khá nhanh. Sau 2 tháng sức khỏe của em đã trở lại gần như bình thường. Nhưng phía nhà trai không hề đề cập tới chuyện cưới xin như đã định. Sốt ruột, bố mẹ em gọi sang bên nhà nhưng phía gia đình anh nhưng họ bảo mọi chuyện cứ tạm thời gác lại.

Cảm giác có chuyện, em nhắn tin cho anh hỏi xem anh định chuyện tình cảm hai đứa như thế nào thì cứ nói thẳng. Bởi lúc trước anh luôn nhiệt tình, quan tâm em, giờ thì như người dưng, cả tuần không nhắn tin gọi điện. Không ngờ, anh bảo em:

“Vậy anh cũng nói luôn cho em hiểu. Chuyện cưới xin của chúng mình tốt nhất gác lại. Vì nói thật, anh không thể cưới 1 người vợ nhìn mặt mũi khó coi như em. Xấu hổ với thiên hạ là một đằng còn lúc vợ chồng gần gũi, anh thật sự ám ảnh với bộ dạng em bây giờ.

Chẳng lẽ về phòng với vợ anh lại phải tắt điện, bịt mắt tối om. Như thế lấy đâu cảm xúc vợ chồng nữa. Thôi tốt nhất là giải tán cho sớm không sau này về 2 nhà khó xử lắm”.

Thế là thôi đám cưới của em tan như bong bóng từ hôm đó. Thật sự em hận anh vô cùng, lúc trước thề nguyền rằng dù xấu già vẫn gắn bó với nhau. Thế mà giờ anh thay lòng đổi dạ ngay được. Lòng người đúng là không thể đoán các chị ạ.

hình ảnh