Đời này đúng là không thể học được chữ ngờ, nhất là lòng người lại càng không thể đoán trước. Tiếc rằng khi em nhận ra điều ấy thì đã quá muộn.

Em kết hôn tính tới nay cũng được gần 4 năm. Sau cưới vì chưa có điều kiện kinh tế nên 2 đứa sống chung với gia đình nhà chồng. Ban đầu em tính ở tạm một thời gian, vợ chồng cố làm ăn chắt bóp tiết kiệm mua lấy 1 căn chung cư nhỏ, tách ra ở riêng cho thoải mái. Chồng em cũng tán thành như vậy nhưng sau mẹ anh bảo:

“Bố mẹ chỉ có mình các con. Cái nhà này cũng là để cho 2 đứa chứ cho ai nữa nên cứ yên tâm ở đây, không phải nhấp nhổm lo chuyện nhà cửa làm gì”.

hình ảnh

Ảnh minh họa: Nguồn Internet

Cách đây 2 năm em sinh bé đầu lòng, vì nhà ông bà cũ quá, tường bao bị thấm nước, rêu mốc hết vào bên trong nên hai vợ chồng em quyết định dồn tiền xây lại nhà cho ông bà cũng là để vợ chồng con cái ở cho thoáng đãng. Tổng cộng cả xây xướng lẫn nội thất là hết 1.2 tỷ.

Nhà cửa trang hoàng gọn gàng rồi, em mừng lắm nghĩ từ nay chỉ phải tập trung làm ăm, chăm con cái khôn lớn. Thế mà mới tân gia được 2 tháng thì em phát hiện chồng có bồ. Cay đắng là quan hệ giữa anh với người đàn bà đó không phải chớp nhoáng, vui chơi qua đường mà giữa họ đã có 1 đứa con riêng. Khủng khiếp hơn, cả nhà chồng em đều đã biết chuyện. Họ bảo nhau che giấu mối quan hệ đó cho con trai mình mặc nhiên để em dồn hết tiền của để xây nhà dựng cửa cho gia đình họ.

Lúc em làm ầm, yêu cầu chồng chia tay với người đàn bà đó thì anh bảo:

“Không thể, dù gì bọn anh cũng đã có con chung với nhau. Anh không thể bỏ rơi con ruột của mình”.

Chồng em một mực không chịu chấm dứt mối quan hệ đó. Không còn cách nào, em nhờ bố mẹ chồng lên tiếng can thiệp, không ngờ họ bảo:

“Nó cũng là con cháu, dòng giống nhà này cô bảo làm sao chúng tôi không thừa nhận được. làm thế thất đức lắm. Với lại nói thật, con cô ấy là trai, nó mới là đích tôn nhà này. Thôi, cho qua cho yên phận đi con”.

Em không thể tưởng tượng sao mẹ chồng mình lại có thể lật mặt nhanh như thế. Cay đắng quá, em cắn răng quyết định ly hôn. Khổ cái bao nhiêu tiền của vốn liếng em dồn cả vào xây nhà cho họ rồi, sổ đỏ đứng tên ông bà. Ra tòa em chẳng còn gì hết.

Sau ly hôn em ôm con ra đi tay trắng, nghĩ mà hận đời các chị ạ.

hình ảnh

Ảnh minh họa: Nguồn Internet