Được "tiếp đuốc" từ chị anthai, trưa nay em ngồi canh máy để đến giờ đẹp làm lễ cất nóc cho nhà Nhật Hàn. Chào mừng tất cả các anh chị em về sum họp tại nhà mới - tầng 26 nhà Nhật Hàn.

Em cảm ơn "cựu chủ tầng" và các chị em khác đã tin tưởng trao trọng trách này cho em. Hi vọng ở nhà mới, sẽ có nhiều kinh nghiệm hay và hữu ích được chia sẻ hơn nữa. Em cũng mong rằng ở nhà Nhật Hàn nói riêng và tất cả các topic chia sẻ, chuyện phiếm... trong WTT, chị em mình luôn có trong nhau những ấn tượng tốt đẹp nhất, tình cảm "thật" nhất dù mạng rất "ảo".

Mừng tân gia tầng 26, em tặng cả nhà bông hoa mai tứ quý vườn nhà. Sắc vàng của hoa làm ấm lòng người xa phương Nam nắng gió là em

webtretho

Nhà em đơn sơ lắm nhưng em vẫn muốn khoe, hihihi. Em mới ra ở riêng, đúng vào mùa xây dựng nên việc nhà phải gác lại để làm cho khách, nhà em hiện tại vẫn còn "lem nhem" lắm

webtretho

Công việc khá bận, con em lại hay ốm nên em mua tòan đồ đa năng để việc bếp núc nhanh gọn nhất nhưng vẫn đảm bảo ngon miệng và đủ chất

webtretho

Em trích đẫn hướng dẫn của chị phuongvu28 và chị taiuong để những chị em được trao nhiệm vụ mở tầng sau này đỡ bỡ ngỡ và e ngại

Qua 24 tầng của nhà N-H theo truyền thống, việc mở tầng sẽ dành cho một thành viên ưu tú, nhiều đóng góp hữu ích cho topic. Đó là một vinh dự thực sự! Nhưng cũng gặp không ít khó khăn vì đi kèm nhiều trách nhiệm : mở tầng thì phải tổng hợp tầng cũ, dẫn link các tầng v.v... mà không phải chị em nào cũng đủ thời gian và kĩ năng tin học để thực hiện.

Thế nên, nhiều lúc, nhiệm vụ mở tầng trở nên nặng nề, và người được đề cử đôi khi từ chối.

Do vậy, từ bây giờ, em xin đưa ra vài ý kiến về việc mở tầng mới như này, cả nhà có ưng không nhé:

1. Người mở tầng mới sẽ do chính người mở tầng cũ đề cử.

Như vậy là người mở tầng sẽ luôn phải theo sát tầng của mình, để chọn ra một thành viên xứng đáng mở tầng tiếp theo. Người mở tầng sẽ giống như người cầm đuốc, chịu trách nhiệm trên quãng đường của mình, khi hoàn thành nhiệm vụ, ngọn đuốc sẽ được trao vào người xứng đáng tiếp theo. Cứ như vậy, chúng ta mỗi tầng sẽ có một người cầm đuốc mới

2. Người mở tầng sẽ chỉ làm nhiệm vụ mở tầng. Không cần phải tổng hợp tầng cũ nếu không có thời gian hoặc kĩ năng. Việc tổng hợp link các tầng cũ em sẽ làm. Việc tổng hợp tầng cũ sẽ kêu gọi sự nhiệt tình của các thành viên khác (như tầng này có bạn ngoc3105 đã nhận nhiệm vụ tổng hợp 1/2 tầng 24, còn một nửa nữa, bạn nào có nhã ý nhận không? )

3. Mỗi thành viên khi tham gia vào N-H nên có ý thức chung, có một vài quy định nho nhỏ mà chỉ riêng nhà N-H mới có:

- Không quote lại toàn bộ bài, nhất là các bài nhiều ảnh. Chỉ quote lại phần nội dung cần hỏi. Comment đúng trọng tâm.

- Trước khi đặt câu hỏi, hãy đọc hết cho đến bài gửi mới nhất, vì có thể đã có ai đó trả lời rồi mà bạn chưa đọc đến post đó.

- Trước khi nhấn nút gửi bài, hãy nhấn nút "xem bài viết" và đọc lại những gì mình viết, chăm chút lại câu cú, lỗi chính tả, từ ngữ cho thật phù hợp.

- Khi cần nhắc nhở, góp ý, nên phát biểu chân tình, nhẹ nhàng trên tinh thần xây dựng. Cũng không nên vì ngại ngùng mà không nêu ý kiến. Chúng ta cần các ý kiến nhiều chiều cho một vấn đề thì mới có thể đánh giá khách quan được.

Đôi khi, chúng ta tin tưởng nhau, yêu quý nhau mà vội vàng làm theo điều này điều khác mà chưa chắc đã thực sự đúng đắn. Do vậy, hoan nghênh các bạn đưa ý kiến trái chiều trên tinh thần xây dựng và cầu thị.

Em đợi có 1499 bài thì mở tầng mới, copy cái link tầng mới vào bài cuối cùng để dẫn mọi người đi theo e

Kinh nghiệm mở tầng của Tai là tắm rửa sạch sẽ, bôi son đỏ san hô, sức nước hoa, đeo tất trắng muốt, mái tóc buông dài ngồi mở tầng thì trong tầng đó ko cãi lộn, nhiều đồ đẹp đc khoe khoang, tứ hải huynh đệ à quên tứ hải tỉ muội muội

Sau đó em pm cho Smod KNM khóa tầng cũ, rồi ngồi đợi thank

Còn gì Phuongvu nàng sẽ bẩu em

Chúc măn máy

KHAI TẦNG, EM CÓ TIN VUI BÁO VỚI CẢ NHÀ. ĐÓ LÀ NẾU KO CÓ GÌ THAY ĐỔI THÌ GẦN CUỐI THÁNG 12 HAFELE VIỆT NAM SẼ TỔ CHỨC ĐỢT BÁN HÀNG KHUYẾN MẠI CUỐI CÙNG CỦA NĂM 2013. CHỊ EM NÀO CÓ NHU CẦU SỬA HAY XÂY THÌ CỨ TÍCH LŨY TIỀN VÀ TÌM HIỂU DẦN ĐI NHÉ, NHÉ NHÉ!

Link nhà cũ: http://www.webtretho.com/forum/f112/chia-se-kinh-nghiem-giu-nha-sach-gon-dep-an-toan-va-am-cung-theo-phong-cach-nhat-han-viet-hoa-tang-25-a-1748878/#.UpCNbX8QSnA