CHĂM SÓC NHÀ CỬA

Chia sẻ kinh nghiệm giữ nhà sạch - gọn - đẹp - an toàn và ấm cúng theo phong cách Nhật - Hàn - Việt hóa (tầng 25)

Đến trả lời mới nhất
  • 6 Lượt chia sẻ
  • 274K Lượt đọc
  • 1.49K Trả lời

170 Người đang theo dõi

• 196 Bài viết

• 2,546 Được cảm ơn

Chào mừng tất cả các thành viên yêu quý nhà Nhật Hàn đến với tầng mới - Tầng 25

Để sớm có chỗ cho các thành viên nhà NH vào ra chia sẻ các kinh nghiệm quý báu xây dựng tổ ấm riêng ngày một ấm áp, xinh đẹp,là nơi mỗi thành viên trong gia đình nhỏ mỗi chúng ta đi đâu cũng chỉ muốn về nhà, mình xin đặt viên gạch đầu tiên cho tầng 25.

Nhà Nhật Hàn là nơi mình gắn bó nhất ở WTT này, nơi mình học hỏi đươc nhiều điều, không chỉ là chăm sóc nhà cửa mà còn nhiều lĩnh vực khác.

Ngày mới biết đến nhà mình, mình đọc ngày đọc đêm một lèo hết mấy tầng liền, thật sự khâm phục các em ( toàn các em ít hơn mình rất nhiều tuổi) mà cái gì cũng biết, mình thấy sao các em xinh đẹp thế, thông mình thế, đáng yêu thế, người như thế ai mà chẳng yêu chứ. Mình tin rằng tất cả các Thành viên nhà mình đều rất, rất hạnh phúc, mình nhớ có bạn nhà mình đã nói nếu bạn nhìn thấy một phụ nữ ăn mặc chỉn chu, xinh đẹp thì chưa chắc nhà cô ý đã gọn gàng xinh xắn, còn bạn nhìn thấy nhà một phụ nữ gọn gàng xinh xắn, thì chắc chắn trông cô ý cũng sẽ rất duyên dáng, gọn gàng, mình cũng thấy đúng khi vào nhà MĐ, có bạn mỗi ngày một bộ chụp các kiểu, nhưng giường tủ, bàn ghế... quanh chỗ bạn ý thì bừa bộn không thể bừa bộn hơn, tất nhiên nhiều bạn vừa mặc đẹp vừa nhà đẹp...giống các thành viên nhà mình

Lan man với những cảm xúc muốn nói nhiều mà chẳng biết diễn đạt ra sao, tặng nhà mình nụ hoa tóc tiên mọc lạc vào chậu rau mới hé nở sáng nay.

DSC00265 by voanthai, on Flickr

Hoa layon rất đẹp nhưng cắm rất xấu, nhân thể chia sẻ về cái sự đi mua đồ điện máy, cái tivi và quạt mình mới mua đó - trước mua đồ điện máy mình chỉ biết ra siêu thị như Pico, Nguyễn Kim...lần này cũng thế, may mà mới xem chưa mua, hỏi cô bạn quắm của mình, là mua siệu thị nào rẻ vì cô ấy bảo mới đi mua quạt, nàng bảo em không mua siêu thị, mình bảo sao không mua siêu, nàng bảo nó đắt, mình mới biết là có chỗ khác mua rẻ hơn siêu thị rất nhiều ( ngố thế chứ), và cô ý bảo chị cứ ra siêu thị thích mã nào ghi lại, hỏi bên công ty Kim Ngân báo giá, siêu thị quạt Panasonic ghi giá đã giảm 2,82tr Kim Ngân bán cho mình 2,2tr, hàng chính hãng có bảo hành, nhân đà đó mình lại bảo Kim Ngân báo giá tivi các mã mình xem ở PICO và mình chọn cái này PICO bán 18,3tr sau khi đã giảm giá Kim Ngân mua cho mình có 16,5tr. Đến hút bụi,tin tưởng Kim Ngân mình hỏi bạn ý tư vấn và bạn ý tư vấn hút bụi legi 999VT công suất 1000W có 800k, quen mặc cả mình bảo 750k bạn ý bảo không bớt chị cứ khảo giá, thế là mình cũng tham khảo trên mạng, ra Cường Việt có 650K, sợ hàng linh tinh nhưng chính bạn Kim Ngân bảo chị cứ mua đi không hiểu sao các bạn ý bán được giá đó, chứ nếu đúng mã 999VT thì là được, mình thấy dùng khá ổn, nhẹ, hút rất sạch, mạnh, tất nhiên là hơi ồn, mình cũng chưa dùng hút bụi bao giờ nên khó so sánh.

DSC00284 by voanthai, on Flickr

SĐT Kim Ngân : 0982220561
    Cường Việt : 04.38215523

Khoe tiếp 4 cái đĩa sứ L&L. Mình mỗi lần vào L&L ở Mỹ Đình là cứ mê mẩn, nhưng rồi lại đi ra vì đắt quá,hôm nọ vào thấy đĩa giảm giá 40% cũng chưa đinh mua nhưng các bạn ý bảo mẫu này còn 4 chiếc duy nhất, nên nhặt nốt, để dùng cùng bát trắng cũng không đến nỗi lộ cộ, hoặc 4 người nhà mình ăn sáng với cơm rang, hay mì, miến xào gì đó. Bát đĩa mình lại chỉ thích đồ sứ thôi, màu trắng là dễ đẹp nhất.

DSC00260_旋转 by voanthai, on Flickr
    Cuối cùng khoe cây chanh nhà mình, gặp mưa rất mướt mát

DSC00253 by voanthai, on Flickr
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,887 Bài viết

• 2,464 Được cảm ơn

Hihi có nhà mới rồi.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,071 Bài viết

• 1,802 Được cảm ơn

Xí mặt tiền. Mong nhà mình ai nấy đều trẻ, khoẻ, thành công để có thể hiện thực hoá ước mơ tổ ấm của mình.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,017 Bài viết

• 32,580 Được cảm ơn

Link tới các tầng cũ nhà N-H
    Tầng 24:
    Chia sẻ kinh nghiệm giữ nhà sạch - gọn - đẹp - an toàn và ấm cúng theo phong cách Nhật - Hàn - Việt hóa (tầng 24)
    Tầng 23:
    Chia sẻ kinh nghiệm giữ nhà sạch - gọn - đẹp - an toàn và ấm cúng theo phong cách Nhật - Hàn - Việt hóa (tầng 23)
    Tầng 22:
    Chia sẻ kinh nghiệm giữ nhà sạch - gọn - đẹp - an toàn và ấm cúng theo phong cách Nhật - Hàn - Việt hóa (tầng 22)
    Tầng 21:
    Chia sẻ kinh nghiệm giữ nhà sạch - gọn - đẹp và an toàn theo phong cách Nhật - Hàn - Việt hóa ( tầng 21 )
    Tầng 20:
    Tầng 20- Chia sẻ kinh nghiệm giữ nhà sạch-gọn-đẹp và an toàn theo phong cách Nhật-Hàn-Việt hóa.

Tầng 19
    Tầng 19- Chia sẻ kinh nghiệm giữ nhà sạch-gọn-đẹp và an toàn theo phong cách Nhật-Hàn-Việt hóa

Tầng 18
    Chia sẻ kinh nghiệm giữ nhà sạch-gọn-đẹp và an toàn theo phong cách Nhật-Hàn và Việt hóa (Tầng 18)

Tầng 17
    Chia sẻ kinh nghiệm giữ nhà sạch - gọn - đẹp và an toàn theo phong cách Nhật - Hàn và Việt Hoá (Tầng 17)

Tầng 16
    Chia sẻ kinh nghiệm giữ nhà sạch - gọn - đẹp và an toàn theo phong cách Nhật - Hàn và Việt Hoá (Tầng 16)

Tầng 15
    Chia sẻ kinh nghiệm giữ nhà sạch - gọn - đẹp và an toàn theo phong cách Nhật - Hàn và Việt Hoá (phần 15)

Tầng 14
    Chia sẻ kinh nghiệm giữ nhà sạch - gọn - đẹp và an toàn theo phong cách Nhật - Hàn và Việt Hoá (phần 14)

Tầng 13
    Chia sẻ kinh nghiệm giữ nhà sạch - gọn - đẹp và an toàn theo phong cách Nhật - Hàn và Việt Hoá (phần 13)

Tầng 12
    Chia sẻ kinh nghiệm giữ nhà sạch - gọn - đẹp và an toàn theo phong cách Nhật - Hàn và Việt Hoá (phần 12)

Tầng 11
    Chia sẻ kinh nghiệm giữ nhà sạch - gọn - đẹp và an toàn theo phong cách Nhật - Hàn và Việt hóa (phần 11)

Tầng 10
    Chia sẻ kinh nghiệm giữ nhà sạch - gọn - đẹp theo phong cách Nhật - Hàn và Việt hóa (phần 10)

Tầng 9
    Chia sẻ kinh nghiệm giữ nhà sạch - gọn - đẹp theo phong cách Nhật - Hàn và Việt hóa (phần 9)

Tầng 8
    Chia sẻ kinh nghiệm giữ nhà sạch - gọn - đẹp theo phong cách Nhật - Hàn và Việt hóa (phần 8)

Tầng 7
    Chia sẻ kinh nghiệm giữ nhà sạch - gọn - đẹp theo phong cách Nhật - Hàn và Việt hóa (phần7).

Tầng 6
    Chia sẻ kinh nghiệm giữ nhà sạch - gọn - đẹp theo phong cách Nhật - Hàn và Việt hóa (Phần 6)

Tầng 5
    Chia sẻ kinh nghiệm giữ nhà sạch, gọn và đẹp theo phong cách Nhật-Hàn ! - Phần 5

Tầng 4
    Chia sẻ kinh nghiệm giữ nhà sạch, gọn và đẹp theo phong cách Nhật-Hàn ! - Phần 4

Tầng 3
    Người Nhật và Hàn họ thu xếp nhà cửa sao lúc nào cũng sạch và gọn? _phần 3

Tầng 2
    Người Nhật và Hàn họ thu xếp nhà cửa sao lúc nào cũng sạch và gọn? _phần 2

Tầng 1
    Người Nhật và Hàn họ thu xếp nhà cửa sao lúc nào cũng sạch và gọn?

---&---&---&---&---&---&---&---&---&---&

Link các bài tổng hợp tầng

Từ tầng 1 đến tầng 8
    http://www.webtretho.com/forum/wttsh...&postcount=137
    http://www.webtretho.com/forum/wttsh...&postcount=139

Link tổng hợp tầng 10
    http://www.webtretho.com/forum/wttsh...0&postcount=15

Link tổng hợp tầng 13
    http://www.webtretho.com/forum/wttsh...postcount=1467

Link tổng hợp tầng 14
    http://www.webtretho.com/forum/wttsh...postcount=1484

Link tổng hợp tầng 15
    http://www.webtretho.com/forum/wttsh...38&postcount=3

Link tổng hợp tầng 16
    http://www.webtretho.com/forum/wttsh...06&postcount=3

Link tổng hợp tầng 17
    Chia sẻ kinh nghiệm giữ nhà sạch-gọn-đẹp và an toàn theo phong cách Nhật-Hàn và Việt hóa (Tầng 18)

Link tổng hợp tầng 22[/B] :
    http://www.webtretho.com/forum/wttsh...97&postcount=9

TỔNG HỢP TẦNG 23 TỪ POST 1 - 1500 - Wasabee
    http://www.webtretho.com/forum/wttsh...postcount=4073

TỔNG HỢP TẦNG 23 TỪ POST 1501 - 4000 - duyenlong
    http://www.webtretho.com/forum/wttsh...&postcount=195

TỔNG HỢP TẦNG 23 TỪ POST 4001 - 6000 - phuongvu
    http://www.webtretho.com/forum/wttsh...&postcount=225

TỔNG HỢP TẦNG 24:
    (...chờ update của ngoc3105 nha)
    • 1,889 Bài viết

• 858 Được cảm ơn

xin chào ngôi nhà mới của chúng ta! Nhà sẽ vẫn luôn ấm áp và đầy ắp tình thương mến và sự sẻ chia của chị em nhà mình!
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,485 Bài viết

• 2,407 Được cảm ơn

Chúc mừng nhà mới, chúc cho các chị, các em ngày càng khỏe đẹp để xây dựng tổ ấm đẹp hơn. Cảm ơn chị Anthai nhiều, em cũng đang tính mua một cái tivi và một cái máy hút bụi. Tivi em định mua loại có internet, kích thước không quan trọng, trong khoảng 6-7 triệu. Máy hút bụi giá chị mua cũng ổn quá, mua xài tạm thôi chứ em mơ ước con robo hút bụi lắm.
    Bếp nhà em mấy hôm nay bão lụt, đang lanh tanh bành nên chán quá. Vào đây ngắm bếp đẹp xinh của các chị lấy động lực thu dọn nào

6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,017 Bài viết

• 32,580 Được cảm ơn

Cảm ơn chị anthai đã mở tầng.

Em lên giường đi ngủ rồi, mà vẫn thấp thỏm vụ mở tầng của nhà N-H, online vội bằng điện thoại, thấy chị vào nhận nhiệm vụ mà em phi ngay ra khỏi giường, bật PC để post bài!

Nhân tầng mới, em xin phép cả nhà nhắc lại chuyện cũ đó là việc mở tầng. Qua 24 tầng của nhà N-H theo truyền thống, việc mở tầng sẽ dành cho một thành viên ưu tú, nhiều đóng góp hữu ích cho topic. Đó là một vinh dự thực sự! Nhưng cũng gặp không ít khó khăn vì đi kèm nhiều trách nhiệm : mở tầng thì phải tổng hợp tầng cũ, dẫn link các tầng v.v... mà không phải chị em nào cũng đủ thời gian và kĩ năng tin học để thực hiện.

Thế nên, nhiều lúc, nhiệm vụ mở tầng trở nên nặng nề, và người được đề cử đôi khi từ chối.

Do vậy, từ bây giờ, em xin đưa ra vài ý kiến về việc mở tầng mới như này, cả nhà có ưng không nhé:

1. Người mở tầng mới sẽ do chính người mở tầng cũ đề cử.
    Vậy có nghĩa là người mở tầng 26 sẽ do chị Anthai đề cử nhé.
    Như vậy là người mở tầng sẽ luôn phải theo sát tầng của mình, để chọn ra một thành viên xứng đáng mở tầng tiếp theo. Người mở tầng sẽ giống như người cầm đuốc, chịu trách nhiệm trên quãng đường của mình, khi hoàn thành nhiệm vụ, ngọn đuốc sẽ được trao vào người xứng đáng tiếp theo. Cứ như vậy, chúng ta mỗi tầng sẽ có một người cầm đuốc mới

2. Người mở tầng sẽ chỉ làm nhiệm vụ mở tầng. Không cần phải tổng hợp tầng cũ nếu không có thời gian hoặc kĩ năng. Việc tổng hợp link các tầng cũ em sẽ làm. Việc tổng hợp tầng cũ sẽ kêu gọi sự nhiệt tình của các thành viên khác (như tầng này có bạn ngoc3105 đã nhận nhiệm vụ tổng hợp 1/2 tầng 24, còn một nửa nữa, bạn nào có nhã ý nhận không? )

3. Mỗi thành viên khi tham gia vào N-H nên có ý thức chung, có một vài quy định nho nhỏ mà chỉ riêng nhà N-H mới có:
    - Không quote lại toàn bộ bài, nhất là các bài nhiều ảnh. Chỉ quote lại phần nội dung cần hỏi. Comment đúng trọng tâm.
    - Trước khi đặt câu hỏi, hãy đọc hết cho đến bài gửi mới nhất, vì có thể đã có ai đó trả lời rồi mà bạn chưa đọc đến post đó.
    - Trước khi nhấn nút gửi bài, hãy nhấn nút "xem bài viết" và đọc lại những gì mình viết, chăm chút lại câu cú, lỗi chính tả, từ ngữ cho thật phù hợp.
    - Khi cần nhắc nhở, góp ý, nên phát biểu chân tình, nhẹ nhàng trên tinh thần xây dựng. Cũng không nên vì ngại ngùng mà không nêu ý kiến. Chúng ta cần các ý kiến nhiều chiều cho một vấn đề thì mới có thể đánh giá khách quan được. Đôi khi, chúng ta tin tưởng nhau, yêu quý nhau mà vội vàng làm theo điều này điều khác mà chưa chắc đã thực sự đúng đắn. Do vậy, hoan nghênh các bạn đưa ý kiến trái chiều trên tinh thần xây dựng và cầu thị.

Cuối cùng, em tặng cả nhà vài hình ảnh để chào mừng tầng mới.

Lọ hồng thơm ngát, dịu dàng này, em tặng riêng người mở tầng 25 nhé

Tặng cả nhà hoa mẫu đơn đỏ rực trong vườn nhà mình:

Đám lá sen sau cơn mưa nên đầy những hạt nước tròn xoe, trong veo:

Một món bánh tuổi thơ của mẹ ...

...giờ nằm trọn trong bàn tay con:
    • 122 Bài viết

• 472 Được cảm ơn

Cảm ơn chị anthai đã mở tầng. Cảm ơn tấm lòng chăm chút và tình cảm của phuongvu 28dành cho nhà Nhật Hàn.
    Chúc cả nhà mình sức khỏe và hạnh phúc - nhân dịp tân gia.
    Lần đầu tiên xí được mặt tiền, hi vọng mình sẽ có nhiều đóng góp hơn cho nhà Nhật Hàn ở tầng này.
    • 6,797 Bài viết

• 16,126 Được cảm ơn

Ôi, không biết em có vinh dự được đứng trong mặt tiền không đây...
    Em - vốn không khéo tay, nhà cửa cũng chưa ổn định nên chẳng đóng góp được nhiều. Thật là ngại quá!

Nhân dịp Chị Anthai mở tầng mới cho nhà Nhật Hàn, em xin gửi tặng Chị và các Chị khác những lời chúc dịu dàng và hạnh phúc nhất.

Hình này em chụp cũng lâu lâu rồi, toàn cây nhà lá vườn cả, hôm nay em cũng mạnh dạn up.

Cẩm chướng em tự cắm, cái bình không đẹp lắm phải không ạ?

Đây là chậu hoa...giả chưng Tết nhà em năm vừa rồi. Hy vọng các Chị không chê cười

Đây là cặp đôi làm vườn và cặp đôi thủy thủ (em mua của một chị trên wtt luôn). Mong sao các con luôn mạnh khỏe, tươi tắn thế này, hì hì

Hy vọng em là người cuối cùng post bài trong đêm, sáng mai các Chị thức dậy dùng điểm tâm miến xào lươn ạ..

Và cuối cùng là rau câu dừa (em cũng tự làm), toàn những món quá đơn giản so với các Chị, em ngại quá...

Tài hèn quà mọn, mong các Chị nhận tấm lòng của em thật tâm mong đóng góp cho nhà Nhật Hàn luôn ấm cúng, xây nhà cao cao mãi.

Em gái vụng về...
    • 9,642 Bài viết

• 55,089 Được cảm ơn

Chúc mừng ngôi nhà của chúng ta!
    Mình đồng ý rằng thì là người mở tầng sẽ đề cử người tiếp theo và người mở tầng nên dành chút thời gian nhắc nhở những com quotes hình hoặc hỏi ko đúng trọng tâm, hế hế (vậy là gắp lửa bỏ tay mẹ anthai thân yêu của Tai dồi)
    Chỉnh sửa lần cuối bởi taiuong; 11/08/2013 vào lúc 08:08 AM.
    Đừng ham ngũ sắc làm chi
    Trời xanh kia có dễ gì cũ đâu
    • 551 Bài viết

• 440 Được cảm ơn

Mừng tân gia --- ta mừng tân gia, chúc mừng cho các bố các me
    • 89 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Chúc mừng nhà Nhật Hàn xây tầng mới, từ ngày biết topic này hầu như ngày nào em cũng vào để học hỏi và tham khảo cách chăm sóc nhà cửa
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 116 Bài viết

• 196 Được cảm ơn

Chúc mừng nhà NH có tầng mới. Mình tuy ít viết bài lắm, chỉ chăm chỉ copy, paste thôi, vì nhà đang trong quá trình hoàn thiện, nhưng vẫn coi đây là nhà của mình. Cảm ơn các chị em đã cho mình rất nhiều kinh nghiệm và thay đổi đáng kể cách nhìn nhận cuộc sống của mình. Thực sự có những điều học được của các chị em trên đây, tưởng như rất nhỏ, nhưng hiệu quả lại rất lớn.

Chả có gì để tặng theo đúng phong cách NH, tặng các chị em hoa trong vườn nhà ông ngoại vậy. Nhà mình chưa có hoa, hi hi.
    Hoa này chả biết tên nữa.
    [IMG][/IMG]
    [IMG][/IMG]
    Đây nữa

[IMG][/IMG]
    Hi, lần đầu tiên posh ảnh lên diễn đàn đó.

[IMG][/IMG]
    Còn cả quả nữa, quả này mình biết.

[IMG][/IMG]

Ông ngoại rất thích cây cối, ông có một mảnh vườn nhỏ trên sân thượng, một giàn phong lan nhỏ sau nhà, và bất cứ chỗ nào ông cũng trưng cây, ngày hai lần sáng tối chăm chút cho chúng, đi đâu xa chẳng dám đi quá hai ngày, sợ cây không người tưới tắm.
    Hình như cái này phải post sang nhà trồng cây chứ nhỉ, hơi lạc chỗ nhưng thôi coi như quà mừng nhà mới, các mẹ đừng cười nhé.
    9 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 602 Bài viết

• 832 Được cảm ơn

Nhân dịp xây nhà mới, em xin up cái nhà mới của em trên con đường hoàn thiện. Kinh nghiệm học hỏi được rất nhiều từ nhà mình ạ.
    Hôm nào hòm hòm em sẽ show và diễn giải từng thứ.
    Nhà em chỉ là chung cư nhỏ nhỏ thôi ạ, ko hoành tráng như nhà các mẹ..hix
    Đây là chỗ vách ngăn giưa bếp với phòng khách

IMG_7635 by huongjessica, on Flickr
    Còn đây là ảnh khoe cái đống lọ em tha lôi bên Bát Tràng về. Hiện nay nó đã chỗ để trong tủ để trả chỗ cho cái lò vi sóng.

IMG_7624 by huongjessica, on Flickr
    Đừng đánh mất niềm tin vào bản thân mình
    Chỉ cần tin là mình có thể làm được và bạn lại có lý do để cố gắng thực hiện điều đó

[/url]
    • 2,821 Bài viết

• 5,229 Được cảm ơn

Nhà mới, nhà mới, cho tớ xí một góc với nào

Mơ về một căn nhà với cái cổng hoa dư lày liệu có xa xỉ quá không nhỉ????
    -------------------
    Ước mơ của tôi!
    • 2,821 Bài viết

• 5,229 Được cảm ơn

Và khi đó mình sẽ sơn tường màu trắng và cổng cũng thay là một hàng rào gỗ màu trắng tinh khôi luôn
    -------------------
    Ước mơ của tôi!
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 10 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Chúc mừng tân gia !
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 196 Bài viết

• 2,546 Được cảm ơn

@Mitthui : Mơ chứ, mình nghĩ có ai đánh thuế ước mơ đâu, chúng ta cứ mơ ước để có động lực phấn đấu mà.

Lại kể chuyện ngày xưa. Đã lâu lắm rồi, cách đây 15 năm, có hai người cưới nhau chẳng có gì, đi thuê nhà chọn nhà thật nhỏ để rẻ và không phải sắm đồ, và đã chọn căn nhà 8m2 có chung sân với chủ nhà, bạn bè ai cũng ái ngại, riêng họ chẳng lăn tăn gì, vô tư quá, sau đó thì ở 6 tháng đã phải tìm nhà to hơn để thuê.

May mắn cho họ, họ mua được nhà sau 1 năm thuê nữa, thực ra ngày đó BĐS cũng xuống giá như bây giờ thì phải, nhà họ mua lúc trước 90tr, mà họ mua có 70tr, thế mà anh chồng đã nói kế hoạch 10 năm ở nhà này ( cùng lắm 15 năm) rồi sẽ mua nhà to hơn, và rồi 10 năm cũng chưa nhìn thấy tiền đâu để đổi nhà, khi con gái lớn, kêu nhà chật, anh chồng bảo vợ xem tìm nhà to hơn để đổi, vợ chỉ thích khu nhà mình cũ, chồng bảo vậy xem LQTTL lúc đó đang khởi công, nghiên cứu để có 1 căn, vợ xem thấy giá cao khủng khiếp bảo anh làm sao thế, nhà mình mua thế nào được, vẫn ở nhà cũ thôi, không thích đi xa đâu.

Thế rồi khi căn hộ LQTTL vừa bàn giao, cũng là lúc BĐS xuống giá, nhà họ lại có sự ủng hộ của các anh chị chồng thế là vừa có một căn cũng gọi là đạt được ước mơ thời điểm hiện tại. Rồi họ lại mơ ước khi về già họ có căn nhà như của Mithui vừa post đó. Vậy nên cứ mơ và phấn đấu theo khả năng của mình các bạn nhé.

Nói vậy thôi, nhưng đến tầm tuổi này, mình có thể nói là con người có số phận, nhiều khi người tính không bằng trời tính, vợ chồng mình cuộc sống cứ nhẹ nhàng, sống đúng với mình, chưa bao giờ biết nịnh nọt ai, lúc nào cũng vui vẻ, hài lòng với mình. Cuộc sống cần có sự may mắn nữa, và mình cảm thấy mình cũng may mắn trong cuộc sống.

Hôm nay lại lan man thế, vì mình là người mở tầng mới, chỉ sợ không còn các bạn cây đa cây đề nhà mình mà ít thành viên vào nhà, mình vẫn mong các bạn cũ về nhà và các bạn mới mạnh dạn chia sẻ post bài nhé, cho nhà mình lại hot như xưa, không chỉ chia sẻ chăm sóc nhà cửa mà còn chia sẻ nhiều kinh nghiệm sống nữa nhé.

Để tránh lạc đề mình up lại ảnh nhà mình.

DSC00154 by voanthai, on Flickr
    • 176 Bài viết

• 847 Được cảm ơn

Chúc mừng nhà mới!
    Tầng nào em cũng tàu ngầm không sót bài nào, thật sự hâm mộ các mẹ trên này vì từ top này em đã có thêm bao nhiêu mẹo hay để cải tạo nhà cửa. các mẹ thật là vừa khéo vừa đảm!
    Kinh nghiệm để đóng góp thì em chẳng có, em chỉ giỏi đi học mót thôi. Học mót nhiều mà ko đóng góp gì thì xấu hổ quá, Em có tí ảnh chụp vài thứ linh tinh ở nhà để làm quà tân gia cho nhà mới . Chúc nhà mới nhiều ảnh đẹp mẹo hay, hữu ích cho tất cả mọi người.

Đây là ảnh 1 góc phòng ngủ em mới cải tạo lại cho sáng sủa

Đầu giường có tí đèn cho màn đêm lung linh

Hệ tủ này khiến nhà của trở lên gọn gàng hơn rất nhiều. Phần vì diện tích tủ lớn, phần vì được thiết kế hợp lý. Hệ thống ngăn kéo để đồ xếp, ngăn đồ treo, hệ thống ánh sáng trong tủ giúp việc lấy đồ dễ dàng hơn. Và 1 cái cầu là gọn gàng trong tủ.
    Thiết bị tủ đều là tự chế nên cũng không được đẹp như mua thiết bị tủ nhập khẩu nhưng với em thì ở mức độ hài lòng do điều kiện kinh tế có hạn.

Cầu là

Ngăn kéo được chia ô. Em học được các mẹ trên này việc chia ô khiến sắp xếp quần áo trở lên dễ dàng hơn nhiều. cảm ơn các mẹ vô cung

Bóng điện cảm ứng lắp trong ngăn tủ chỉ sáng khi có người

Giường ngăn kéo để chăn màn ít dùng, khi nào con em lớn chút nữa em trải 1 cái đệm nhỏ là cháu có thể nằm nghịch

Em khoe luôn vài thứ nho nhỏ mới handmade tặng con nhân dịp sắp tới bạn tròn 1 tuổi

* Bộ tranh 3D từ những vật dùng của con treo ở phần trống đầu giường

bao gồm:

1. Tranh gia đình từ bộ rối ngón tay

Đính thêm 1 cái trái tim (bị méo ) bằng ngọc trai (giả vờ - vì là cúc áo nhựa í mà)

2. Cái này từ đôi già mà hồi nhỏ con hay đi

3. Đây là bạn gấu hồi nhỏ con chơi, giờ không hiểu sao ko thấy chơi cùng bạn í nữa

Còn đây là bộ số được bệnh viện đeo cho mẹ và con khi em đi sinh bé ở PSHN, giờ ko biết ng ta còn phát cái này nữa hay không?

Một góc phòng khách đang rất bừa bộn, tiện em xin các mẹ góp ý để trang trí lại

Mọi người hay up ảnh món ăn, nhìn vừa ngon vừa đẹp nhưng Món ăn ngon cho người lớn măm măm thì em không có, mẹ cháu up tạm vài món ăn dặm của cháu để lấy đảm ạ

Dạ hết ạ.
    Mong mọi điều bình yên đến với gia đình nhà Sẻ...
    • 3,718 Bài viết

• 3,370 Được cảm ơn

Mình cũng mừng nhà mới bằng những chậu hoa dừa cạn tại sân vườn nhà mình