Chắc các bạn đã nghe uống sinh tố và nước ép rất tốt, chúng giúp tăng cường sức đề kháng, giúp cải thiện hệ tiêu hóa, hỗ trợ điều trị bệnh tim mạch, huyết áp, tiểu đường,...Các bạn không nghe sai đâu ạ, đúng là nó diệu kỳ như vậy khi ta uống đúng và uống đủ.

Vậy tại sao chúng lại đem lại nhiều công dụng như vậy? Trước tiên sự sống phải được duy trì và nuôi dưỡng bằng sự sống, đó là nguyên lý của tự nhiên. Còn đứng về góc độ khoa học thì rau củ quả tươi chứa nhiều Enzym là men tiêu hóa thúc đẩy quá trình trao đổi chất, ngoài ra rau xanh còn chứa chất béo, chất đạm, Carbohydrate đều có đủ, chất chống oxy hóa hơi bị đỉnh, Vitamin, canxi, khoáng chất không thiếu thứ gì. Ở mỗi loại rau củ sẽ có thay đổi về thành phần dinh dưỡng. Tất nhiên mỗi ngày chúng ta cần chế độ ăn uống cân bằng dinh dưỡng. Nhưng nếu một ngày bạn trở nên uể oải mệt mỏi, là lúc bạn cần ngay lập tức uống nước ép thanh lọc cơ thể và tăng cường sức đề kháng, mình thường chọn nước ép cà rốt, củ dền, dưa leo, cam. Đối với mình nước ép rau củ quả tươi là cách nhanh và hiệu quả nhất để hấp thụ chất dinh dưỡng, bên cạnh đó mình sẽ ăn kèm với các bữa ăn cân bằng dinh dưỡng. Mình sẽ chia sẻ ở một bài khác để tránh bài viết quá dài.

Mình tin những ai vất vả vượt qua đại dịch Covid này sẽ thay đổi cách ăn uống cũng như chú trọng hơn về dinh dưỡng. Vì thực tế cho thấy vẫn chưa có thuốc điều trị chỉ có bản thân cơ thể tự chiến đấu chống lại virus. Do đó nếu chúng ta đã có đủ kinh nghiệm và kiến thức về dinh dưỡng sẽ biết cách ăn gì, không nên ăn gì để tốt cho cơ thể. Chắc chắn không ai muốn mình ở độ tuổi 35 lại sống trong một cơ thể của người 40.

Mỗi loại rau củ sẽ có thành phần khác nhau và thậm chí có những loại dồi dào vitamin C, Canxi, sắt đến mức bạn có thể thầm nghĩ tại sao mình lại mua viên uống tổng hợp mắc tiền. Bạn có thể tham khảo 2 page sau để xem thành phần dinh dưỡng của rau củ quả, một page chuyên quả và 1 page chuyên rau củ nhé. Dưới đây là 1 bảng thành phần của kale, nó dài như 1 cái sớ nên không thể chia sẻ hết các loại ra củ quả trong bài viết này được

https://www.facebook.com/nguyensakumi/

https://www.instagram.com/hanhnguyenduong/

hình ảnh