Xót xa vợ bầu bị chồng bỏ lại trong rừng cao su, 'tán tỉnh' đồng nghiệp cho bỏ ghét. Chia sẻ này khiến Hồng Vân - Quốc Thuận bất ngờ. 

>> Á hậu Kim Duyên lộ bảng điểm bết bát, 5 năm học 4 trường: Thôi học, nợ 43 tín chỉ

Ở nhà giai đoạn giãn cách, các chương trình truyền hình cũng là 1 giải pháp tốt để giết thời gian các chị em nhỉ. Tuy nhiên, xem một vài chương trình về hôn nhân, lứa đôi lại thấy nhiều tình huống thật éo le, 'dở khóc dở cười'... Mình mới xem chương trình Vợ Chồng Son tập 251, đây là tập khiến hai MC và nhiều khán giả xót xa khi nghe được câu chuyện của người vợ trong giai đoạn bầu bì nhưng rơi vào nhiều tình huống không hay ở cả hai lần mang thai. 

hình ảnh

Xót xa vợ bầu bị chồng bỏ lại trong rừng cao su, 'tán tỉnh' đồng nghiệp cho bỏ ghét 

Theo đó, cặp đôi Bùi Minh Hải (thợ điện) và Võ Thị Trang (nội trợ) từng trải qua nhiều khó khăn, bất đồng và suýt ly hôn trong quá trình chung sống và có với nhau 2 con. Tại chương trình cả hai đã thẳng thắn chia sẻ những gì trải qua khi về chung 1 nhà. Được biết, hai anh chị là bạn học cùng trường và gặp nhau năm lớp 12. Sau thời gian đơn phương, anh Hải tìm cách tiếp cận với chị Trang và quen nhau sau 1 lần va chạm. Chị Trang đã đánh anh Hải bật máu tay khi anh này liên tục chọc ghẹo. 

hình ảnh

Cả hai quen nhau từ thời đi học 

Sau đó, cả hai quyết định tiến tới hôn nhân sau thời gian tìm hiểu. Tuy nhiên, khi về chung nhà lại có nhiều mâu thuẫn phát sinh. Chị Trang cho biết vợ chồng mình liên tục lục đục, cãi vã và có giai đoạn cuộc hôn nhân rơi vào bế tắc. 

hình ảnh

Hai vợ chồng chia sẻ thẳng thắn cảm xúc của bản thân trong chương trình 

Nhớ lại về quãng thời gian khó khăn trong quá khứ, người vợ nghẹn ngào kể:  “Hồi mới cưới về, vợ chồng cực khổ lắm, phải đi cạo mủ cao su cho ba. Lúc ấy có bầu bé đầu tiên, em ốm nghén luôn, đi cạo đâu có nổi đâuNăm đó ảnh mới nhận thêm vườn lúc em vừa có bầu. Nhận thêm rồi đêm nào cũng thức. Em chịu không nổi vì không có ăn được, ói suốt, rồi người mình y như nó 'nũng' luôn. Ảnh cạo, ảnh 'choàng' riết, rồi ảnh tức quá. Còn khoảng vài trăm cây, ảnh ghét, ảnh bỏ em đi. Ảnh cho em cạo một mình luôn". 

hình ảnh

Xót xa vợ bầu bị chồng bỏ lại trong rừng cao su 

hình ảnh

hình ảnh

Chị Trang khóc khi nhớ lại chuyện xưa 

Sau đó, anh chồng giải thích về lý do bỏ lại vợ bầu một mình bơ vơ cạo cao su. Anh Minh Hải cho biết: "Tại lúc đó em mệt quá nên ‘quạu’ trong người. Em đi vô vườn trong nhà nhưng lúc sau em lại quay ra, xong em năn nỉ vợ lại". Sau sự cố này, cả 2 quyết định dừng cạo mủ cao su và thuê người làm giúp. Sau nửa năm, chị Trang sinh bé đầu tiên và anh Hải quyết định đến công ty xin việc. 

Khi mang bầu bé thứ 2, anh Hải ngày càng vô tâm với vợ con. Một ngày nọ, chị Trang phát hiện chồng mình nhắn tin 'tán tỉnh' đồng nghiệp. Tuy nhiên, anh Hải phủ nhận việc có mối quan hệ “ngoài luồng” với cô gái cùng công ty và khẳng định anh chỉ “cua” cho bõ ghét. Sau lần này, chị Trang quyết định đòi ly hôn. 

hình ảnh

hình ảnh

hình ảnh

hình ảnh

Anh Hải tiếp tục khiến cho chị Trang buồn lòng 

Tuy nhiên dưới sự can ngăn của hai bên gia đình, chị Trang quyết định cho chồng thêm một cơ hội. Sau đó cả hai nhường nhịn hơn trong cuộc sống. Nói về lý do khiến 2 vợ chồng ngày càng xa cách, Minh Hải cho biết đôi lúc vợ không hiểu mình và hay ghen khiến anh cảm thấy buồn lòng.

hình ảnh

hình ảnh

MC Hồng Vân khuyên anh Hải nên quan tâm đến vợ nhiều hơn 

Lắng nghe câu chuyện của cặp đôi này, MC Hồng Vân đã đưa ra lời khuyên mong anh Hải có thể cảm thông với vợ nhiều hơn để cuộc sống hôn nhân ngày càng bền chặt. Mọi người cũng rất vui khi cặp đôi này vẫn dắt tay nhau vượt qua giai đoạn đầy 'sóng gió' để có cuộc sống viên mãn như hiện tại. Chị em nhà mình nghĩ gì về câu chuyện này nhỉ!  

Nguồn ảnh: Vợ chồng son