Em là đứa xinh xắn có nhiều đàn ông theo đuổi. Thế nhưng chẳng hiểu trời xui đất khiến thế nào em lại phải lòng Khánh mặc dù biết anh đã có 1 vợ 2 con.

Nói thực là lúc đầu em cũng do dự chưa chọn Khánh là người đàn ông của mình. Nhưng thấy anh có nền tảng kinh tế rất mạnh, quan trọng là yêu em thật lòng. Vậy nên em chấp nhận làm người thứ 3 mặc cho xã hội đánh giá thế nào cũng không quan tâm, miễn người đàn ông đó yêu mình là được.

hình ảnh

Ảnh minh họa: Nguồn today.line.me

Thời gian đầu em cũng chỉ định sẽ là “cửa sau” của Khánh, không cần danh phận. Khi nào anh có thời gian sẽ tới bên em. Lúc gia đình, vợ con anh có việc thì cả tuần anh chẳng gặp người tình lấy 1 lần.

Bao đêm nằm cô đơn chờ tình nhân khiến em héo hon mệt mỏi. Sau em quyết vùng dậy để giành lấy hạnh phúc về tay. Vậy nên em gây áp lực với Khánh:

“Em không thể sống mãi với cái danh kẻ phá hoại hạnh phúc. Anh tự so sánh đi, giữa em với vợ anh, ai hơn ai mà sao em lại phải xếp sau chị ta. Nếu anh thực sự không thể cho em 1 danh phận, mình chia tay đi”.

Khánh thừa hiểu, xinh đẹp học thức cao như em lấy đâu chẳng được người tử tế nên anh cuống lắm nhưng vẫn lấy lý do vì vướng 2 đứa con mà chưa thể dứt khoát bỏ vợ. Anh cứ khất lần khất lượt bảo em cho anh thêm chút thời gian. Sau em lén lấy số điện thoại của vợ anh, liên tục nhắn tin, gọi điện yêu cầu chị ta buông tha cho chồng được tự do tới với em. Lạ ở chỗ thay vì mắng chửi hay tìm tới em để đánh ghen, vợ Khánh lại hoàn toàn im lặng.

Cho tới tối hôm ấy, em bất ngờ nhận được bưu phẩm từ vợ Khánh. Đó là 1 cuốn sổ tay nhàu nhĩ, cũ nát có trang còn vàng ố. Mở sổ ra em ớ người biết đó chính là cuốn sổ ghi chép chi tiêu của chị ấy từ những ngày vợ chồng họ vừa mới lấy nhau, lương Khánh chưa nổi 3 triệu. Chị ấy phải làm ngày làm đêm kiếm thêm thu nhập bên ngoài giúp chồng học thêm văn bằng 2. Tất cả các khoản vợ Khánh đều ghi lại. Điều đặc biệt, cả 1 cuốn sổ dày các khoản chi tiêu chủ yếu chị ấy lo cho chồng, cho con, bản thân hầu như không sắm sửa.

Xem xong cuốn sổ ấy, em lại ngẩn người nhìn mẩu giấy chị viết:

“Thanh xuân của chị gói gọn trong cuốn sổ này. Khánh được như ngày hôm nay là bởi chị đã hi sinh hết tuổi trẻ của mình cho anh ấy”.

Tới đây cổ họng em nghẹn ứ nhận ra mình quá ích kỷ. Em cướp Khánh từ tay vợ anh là lấy đi tất cả thanh xuân cũng những hi sinh quên mình của chị ấy. Nghĩ như thế, em thấy quá hổ thẹn nên quyết định chủ động rút lui, chia tay để Khánh trở về bên vợ con gia đình anh.

hình ảnh

Ảnh minh họa: Nguồn today.line.me