Vân Trang ốm nghén rất nặng khi mang bầu lần 2. Con gái đầu lòng đếm từng ngày để được gặp em. 

Võ Hạ Trâm khoe cận mặt con gái: 'Kiên định ăn chay trường, cho con bú đến 18 tháng'

Hành trình mang thai của mỗi người mẹ luôn có những câu chuyện đặc biệt, nhất là những tháng đầu tiên của thai kì các mẹ nhỉ. Tuy cơ địa mà việc ốm nghén có xảy ra nặng hay nhẹ. Mới đây, diễn viên Vân Trang đã chia sẻ về khoảng thời gian này của bản thân khi mang thai con thứ 2 với tờ Ngôi Sao. Được biết, Vân Trang ốm nghén rất nặng và có nhiều thay đổi khác trong quá trình mang thai em bé thứ 2. 

hình ảnh

Vân Trang ốm nghén rất nặng khi mang bầu lần 2

Vân Trang cho biết lần mang bầu này là nằm trong kế hoạch của hai vợ chồng, con gái lớn của nữ diễn viên là bé Nì rất mong có em để chơi cùng. Cô bé rất háo hức, đếm từng ngày để được gặp em. Nói về giai đoạn đầu tiên mang bầu cô cho biết mình không gặp vấn đề gì ở tháng đầu tiên, lúc đó cô còn tham gia một bộ phim truyền hình. Tuy nhiên, qua những tháng tiếp theo Vân Trang ốm nghén rất nặng.

hình ảnh

Gia đình Vân Trang hào hứng chào đón thành viên mới (Ảnh: FBNV)

Nữ diễn viên tâm sự: "Cơ địa của tôi khi mang thai sẽ bị nghén. Tháng thứ hai, tôi bắt đầu nghén tới tận tháng thứ tư của thai kỳ. Hầu như 2-3 tháng đó, tôi ở suốt trong nhà và trong phòng vì bị nghén rất nặng, tôi không nghĩ được gì, rất mệt mỏi. Cơ thể giống như bị ngộ độc thực phẩm, người bủn rủn tay chân. Một điều nữa là tôi vốn ăn khá ít nhưng khi mang thai, có vẻ cơ thể muốn tôi ăn nhiều để có đủ chất cung cấp cho bé nên hay có trạng thái đói. Vì thế, cứ cách 3 tiếng, tôi lại ăn một lần.

hình ảnh

Vân Trang có nhiều kinh nghiệm trong lần thứ 2 làm mẹ (Ảnh: FBNV)

Sau 2-3 tháng nghén nặng, cơ thể tôi dần trở lại bình thường, có sức khỏe cường tráng như một con trâu. Nhiều khi tôi trộm nghĩ: "Sao 2-3 tháng vừa rồi mình không khỏe như bây giờ để cảm thấy mang thai sung sướng như thế nào". Bây giờ tôi đã có thể thoải mái dọn dẹp nhà cửa, chuẩn bị phòng ốc để đón bé thứ hai và có nhiều thời gian hơn để chơi, lo lắng cho bé Nì", Vân Trang chia sẻ.

hình ảnh

Cô dành thời gian trò chuyện tâm sự với con gái lớn (Ảnh: Chụp màn hình)

Hiện tại, Vân Trang đang cố gắng tiết chế khẩu phần ăn vì lần mang thai đầu tiên cô tăng đến 20 kg. Gia đình lo lắng cô bị tiểu đường thai kì nên hạn chế ăn uống. Ở lần thứ 2, nữ diễn viên ăn uống lành mạnh để không bị tiểu đường thai kì bằng cách giảm tinh bột, tăng rau và đồ ăn hơn trong khẩu phần. 

hình ảnh

Vợ chồng Vân Trang ít tranh cãi trong thai kì lần này (Ảnh: FBNV)

Ở lần mang thai này, vợ chồng Vân Trang ít bỡ ngỡ, cãi nhau như lần đầu tiên. Chồng doanh nhân luôn động viên Vân Trang ăn uống khoa học hợp lý để hai mẹ con khỏe mạnh. Nữ diễn viên vô cùng hạnh phúc khi con gái sẵn sàng làm chị, cô cũng dành thời gian để tâm sự với bé Nì trước khi chào đón em bé thứ 2. Cô kể: "Bé Nì còn giành chăm bẵm, tắm, cho em bú sữa, ru em ngủ. Nghe vậy, tôi trêu con các việc đó rất cực nhưng Nì vẫn rất quyết tâm và nói: "Con rất mong có em để chơi với con". Vì thế, người hào hứng đón em bé nhất trong gia đình tôi là Nì".

hình ảnh

Vân Trang hạnh phúc chờ đón con thứ 2 (Ảnh: FBNV)

Giai đoạn mang thai có rất nhiều điều cần chú ý chị em nhỉ, ở lần thứ 2 Vân Trang đã chủ động và thoải mái hơn rất nhiều. Mong rằng các mẹ bỉm tương lai cũng sẽ tìm hiểu nhiều thông tin có ích để thai kì thật vui khỏe nhé. Mùa dịch, các mẹ bầu cũng nên cẩn trọng trong việc tiếp xúc với mọi người xung quanh và chuẩn bị cho mình nhiều phương án dự phòng để đảm bảo sức khỏe cho cả gia đình nhé! 

*Xem bài phỏng vấn đầy đủ tại đây: https://ngoisao.net/van-trang-nam-nha-suot-2-3-thang-vi-nghen-nang-4332051.html