Hồ Ngọc Hà âm thầm làm từ thiện suốt thời gian qua nhưng chẳng hề khoe khoang tiếng nào trên mạng xã hội. Bởi vậy càng trân quý tấm lòng của cô nhiều hơn.

>> Leon bập bẹ 2 từ đầu đời làm Hà Hồ 'cười ra nước mắt': Đích thị trai miền Trung rồi

Thời gian qua, mặc dù bận rộn với công việc của một bà mẹ bỉm sữa, hằng ngày chăm sóc con nhỏ nhưng Hồ Ngọc Hà vẫn tích cực hỗ trợ người dân khó khăn đang gồng mình giữa mùa đại dịch. Thế nhưng dù có làm việc tốt đi chăng nữa thì nữ ca sĩ cũng không hề khoe khoang trên mạng xã hội, chính vì vậy mà không phải ai cũng biết được điều này. Cho đến mới đây, cư dân mạng vô tình biết được Hà Hồ âm thầm làm từ thiện thông qua chia sẻ của một người bạn trên Facebook làm ai nấy cũng hết lời khen ngợi. Đâu phải chỉ biết suốt ngày khoe con, cô ấy cũng chung tay với cộng đồng, xã hội lắm các mẹ ạ.

hình ảnh

Hồ Ngọc Hà chỉ đăng ảnh tổ ấm lên mạng xã hội, không hề khoe khoang việc làm từ thiện. (Ảnh: FBNV)

Theo đó, khi đạo diễn Đinh Hà Uyên Thư có ý định tìm kiếm giúp đỡ các gia đình muốn về quê nhưng buộc phải quay lại để phòng dịch lây lan thì Hồ Ngọc Hà cũng bày tỏ mong muốn được chung tay hỗ trợ những hoàn cảnh khó khăn ấy. Nhân đó, nữ đạo diễn cũng gửi lời cảm ơn đến gia đình "nữ hoàng giải trí" vì đã đồng hành cùng nhóm thiện nguyện thời gian qua: "Chị Hà yên tâm nha. Tụi em đã và vẫn đang chuyển những phần quà của chị đến bà con cô bác nè. Em thay mặt nhóm cảm ơn chị Hà đã luôn chung tay cùng nhóm ạ".

Không chỉ vậy, một người bạn của Hồ Ngọc Hà cũng tiết lộ thời gian qua nữ ca sĩ và mẹ của mình đã hỗ trợ riêng nhiều hoàn cảnh khó khăn khác ngoài kia nhưng không hề thông báo hay chia sẻ gì trên mạng xã hội. Điều này càng làm nhiều người ngưỡng mộ và cảm phục trước tấm lòng của gia đình Hồ Ngọc Hà đối với những hoàn cảnh cần được giúp đỡ.

hình ảnh

Một người bạn tiết lộ Hồ Ngọc Hà âm thầm làm từ thiện giữa mùa dịch. (Ảnh: Chụp màn hình FBNV)

Mỗi ngày, Hồ Ngọc Hà đều đăng tải những hình ảnh vui tươi, nghịch ngợm của các con lên mạng xã hội như cách để lan toả năng lượng tích cực đến mọi người. Thế nhưng, nhiều người lại cho rằng cô chỉ biết khoe con mà không quan tâm đến nỗi khổ của bà con ngoài xã hội. Tuy nhiên, đâu ai biết rằng gia đình Hồ Ngọc Hà đã âm thầm làm từ thiện, làm những điều ý nghĩa giữa mùa dịch, điều đó thật đáng trân trọng và quý giá.

hình ảnh

Hồ Ngọc Hà luôn mang đến hình ảnh tích cực đến với công chúng.