Bởi vì trình make-up quá thượng thừa nên người mẹ trong clip đã khiến ngay cả đứa con trai 2 tuổi cũng không thể nhận ra mình.

Đa số cánh mày râu đều ít nhiều từng trải qua cảm giác hoang mang khi chứng kiến bạn gái, vợ mình trước và sau trang điểm. Bở vậy người ta mới hay nói, công nghệ make-up nợ tất cả đàn ông trên thế giới một lời xin lỗi. Bởi make-up đúng là một thứ vi diệu khi có thể giúp chị em phụ nữ chúng ta "lột xác" hoàn hảo mà chẳng phải tốn quá nhiều tiền hay đau đớn để phẫu thuật thẩm mỹ.

Bên cạnh đó, em cũng đã từng nghe nhiều câu chuyện hài hước về các “tai nạn” make-up của các chị em, như là điện thoại không nhận diện được khuôn mặt vì hoạ mặt đậm quá, hay bị bạn trai chia tay vì mặt mộc quá khác trên ảnh… Thế nhưng trường hợp ngay cả con trai 2 tuổi cũng không nhận ra mẹ vì trang điểm quá đậm như của bà mẹ ở Trung Quốc dưới đây thì qủa thật là phải “cười ra nước mắt”.

Chuyện là mới đây em vô tình xem được một clip khá hài hước trên mạng xã hội. Một người mẹ trẻ ở Thượng Hải đến đón đứa con trai 2 tuổi ở khu vui chơi. Thế nhưng biểu cảm của bé trai khá khó hiểu, hình như có vẻ bé không nhận ra người trước mặt là mẹ mình.

hình ảnh

Nguồn hình: Sohu

Sau đó, bé tháo khẩu trang của mẹ để xác nhận, thế nhưng vẫn một mực khẳng định chắc nịch đây không phải mẹ mình. Lúc này ông bố bên cạnh mới bật cười thành tiếng.

hình ảnh

Có lẽ vì hôm nay vợ anh trang điểm đậm quá nên ngay cả con trai 2 tuổi cũng không nhận ra mẹ. Anh vừa cười vừa nói, không ngừng khen ngợi tài trang điểm của vợ quá tuyệt vời, như thay đổi cả gương mặt vậy.

hình ảnh

Sau khi clip được chia sẻ rộng rãi và nhận được lượng tương tác khủng bởi sự hài hước và vô cùng đáng yêu của hai mẹ con, rất nhiều cư dân mạng đã để lại những bình luận cũng ngộ nghĩnh không kém.

- Trang điểm không chỉ nợ đàn ông một lời xin lỗi, mà bây giờ còn nợ cả trẻ em nữa cơ.

- Biểu cảm của em bé lúc nhìn thấy mẹ trông vừa buồn cười vừa đáng yêu. Bé mới 2 tuổi thôi nên chắc cũng khó nhận ra mẹ sau lớp trang điểm dày cộp kia.

- Đến cả tôi nhìn vợ mình sau khi trang điểm còn không tin vào mắt mình cơ mà, chuyện này cũng dễ hiểu thôi.

- Tội nghiệp cháu bé, còn nhỏ mà đã trở thành “nạn nhân” của công nghê make-up rồi… haha…

Các mẹ biết đấy, phụ nữ chúng ta yêu cái đẹp là điều dễ hiểu, trước khi ra ngoài trang điểm và ăn mặc phù hợp với bản thân là điều bình thường. Nhưng đôi khi nhiều chị em còn make-up, ăn diện không phù hợp hoàn cảnh, khiến bản thân bị lâm vào những tình cảm trớ trêu, như trường hợp ở clip trên là một ví dụ.

Trong sinh hoạt hàng ngày hay những dịp không quá trang trọng, em nghĩ chị em chúng mình chỉ nên trang điểm nhẹ nhàng, tự nhiên thôi, như vậy vừa tinh tế lịch sự, lại tiết kiệm thời gian, mà cũng gây được thiện cảm với người đối diện, càng không sợ bị con cái không nhận ra như câu chuyện “dở khóc dở cười” ở trên các chị nhé.