Bạn đang tìm kiếm những câu nói hay về tình yêu buồn? Bạn đang tìm kiếm những status để đăng lên facebook khi thất tình? Theo dõi ngay bài viết dưới đây để được chia sẻ chi tiết nhất.

>>> Có thể bạn quan tâm:

STT buồn ngắn, tâm trạng

hình ảnh

Nỗi buồn là thứ khiến bạn cảm thấy mệt mỏi và chán trường với cuộc sống hiện tại. Dù có buồn đau đến mấy, bạn cũng phải cố gắng vượt qua để chào đón những niềm vui tươi sáng và tốt đẹp hơn. Những stt buồn ngắn, tus tâm trạng sẽ giúp bạn cảm thấy bớt cô đơn, tẻ nhạt trong cuộc sống này.

1. Gặp nhau là một chuyện, yêu nhau lại là chuyện khác. Hãy nắm bắt cơ hội nếu có.

2. Thà rằng cô đơn vì không yêu ai, còn hơn yêu một ai đó nhưng trong lòng vẫn cô đơn.

3. Đủ nắng hoa sẽ nở và đủ yêu thương thì hạnh phúc sẽ đong đầy.

4. Từ bỏ quá khứ là một bắt đầu mới tốt đẹp hơn. Còn kéo dài chỉ đem lại đau buồn.

5. Im lặng là cách tốt nhất để biết ai đang cần ta và ai đang nhớ đến ta.

6. Tình yêu không cần phải hoàn hảo, nó chỉ cần chân thật và sự quan tâm vừa đủ.

7. Đừng mơ ước những ai ngoài tầm với, mây của trời hãy để gió cuốn đi.

8. Mưa thì mát, mà tạt vào mặt thì rát. Yêu thì hạnh phúc mà kết thúc thì đau. Bởi thể bạn hãy trân trọng những gì bạn đang nắm giữ, đừng đánh mất rồi lại cố tìm.

9. Hãy im lặng anh nhé vì kể từ giờ em sẽ không tin vào anh nữa.

10. Em mệt lắm khi em nói mà chẳng ai nghe, em buồn mà không ai thấu. Em cô đơn mà không thể có một người ở bên.

11. Tôi vẫn đang đợi ai đó đến yêu tôi nghiêm túc.

12. Có một người thức rất khuya để khi ngủ rồi không còn bận tâm đến gì cả.

13. Im lặng là cách tốt nhất để cho ai đó biết họ đã làm bạn bị tổn thương.

14. Thuốc phiện thì còn có trại để mà cai, chứ đã yêu ai thì chỉ có đầu thai mới hết được nghiện.

15. Em buồn thì anh có bận tâm không?

16. Cơn mưa chiều nay sao vô tình đến thế, ướt lối em về nước mắt khẽ tuôn rơi.

17. Ai mà chẳng sống với ít nhất một nỗi buồn.

18. Có những chuyện dù biết nhưng vẫn phải im lặng.

Câu nói buồn về tình yêu

hình ảnh

Tình yêu là thứ khiến bạn trở nên mạnh mẽ hơn trong cuộc sống. Tuy nhiên không phải ai cũng có một tình yêu chân thành và lãng mạn. Tình yêu có thể làm bạn gục ngã trong cuộc sống hiện tại. Bởi thế bạn nên trân trọng tình yêu hiện tại mà bạn đang nắm giữ. Không nên vì niềm vui nhất thời mà đánh mất tình yêu vĩnh cữu của bản thân. Loạt stt buồn về tình yêu giúp bạn cảm thấy cuộc sống này muôn màu muôn vẻ, tràn ngập sức sống.

19. Em mệt lắm! Em đang cảm thấy bị bỏ rơi, nói mà chẳng có ai nghe, em buồn mà không có ai thấu, em cô đơn mà không có một người ở bên. Cô đơn này chỉ có mình em.

20. Sự thật có thể khiến chúng ta đau khổ trong một lúc, nhưng nỗi đau mà bạn phải trải qua vì bị lừa dối, phản bội thì có thể kéo dài đến hết đời. Hãy mạnh mẽ và dứt khoát để kết thúc chuyện đau buồn. Bắt đầu một tình yêu mới, tràn ngập niềm vui.

21. Bình yên nhất với một cô gái là được người mình yêu thương ôm trọn vào lòng và quên đi tất cả. Em nhớ anh thật nhiều. Hãy bình yên ở cạnh bên anh em nhé.

22. Chia tay là khi: Hai con người, hai ngã rẽ. Đứng lặng lẽ nhìn nhau rồi, một phút lặng thầm rồi xa nhau mãi mãi.

23. Hai con người, hai thành phố, hai kiểu thời tiết nhưng trái tim cùng một nhịp đập, cùng đợi chờ một điều gì đó. Đây có phải là yêu xa. Một thứ tình yêu không bao giờ chạm đến.

24. Có một thứ tình cảm âm thầm nhưng cháy bỏng, cồn cào. Vậy mà chỉ dám đứng nhìn từ xa, yêu đơn phương là thế đó. Tình yêu buồn, không lãng mạn nhưng khá chân thành và sâu sắc.

25. Có những chuyện không phải cứ cố gắng là được. Chẳng hạn như yêu thương một người và mong rằng nơi trái tim họ cũng có một chỗ thật ấm áp dành cho mình. Tình yêu là thứ gì đó mà cả hai luôn dành cho nhau.

26. Nếu bạn thích một người, hãy can đảm nói ra. Còn nếu không hãy can đảm nhìn người đó yêu một người khác. Tình yêu thầm lặng sẽ giết mòn con tim theo thời gian.

27. Giờ em muốn xóa đi băng giá trong trái tim em, xóa đi mùa đông lạnh giá Để yêu anh bằng một tình yêu vội vã và ấm nồng

28. Chọn người yêu chỉ cần 3 điều này là đủ: Không lừa mình, không làm mình tổn thương, và bằng lòng ở bên mình dù mình không bằng người ta. Tình yêu là thứ gì đó khiến cả hai có thêm sức mạnh, cùng nhau vượt qua khó khăn, chào đón điều tốt lành.

29. Tình yêu: Cũng giống như đôi giày vậy Chiếc đẹp thì không đi vừa Chiếc vừa thì không đẹp nhất Hãy chọn cho mình đôi vừa chân và hợp với bạn Chứ đừng chọn đôi đẹp nhất mà không vừa chân Vì chân bạn sẽ đau và không thoải mái Yêu hoàn hảo 1 người chứ đừng tìm 1 người hoàn hảo để yêu.

30. Có 1 tình bạn đã từng là tình yêu Có 1 tình yêu đã từng là hạnh phúc Có 1 hạnh phúc giờ là kỷ niệm. Kỷ niệm ấy giờ là nỗi đau. Nỗi đau nhói lòng.

Những STT buồn về tình yêu đơn phương

hình ảnh

31. Yêu đơn phương là vậy, rất thích rất muốn bày tỏ nhưng bản thân không cho phép, vì sợ rằng một mai sẽ hoá người dưng.

32. Có những nỗi nhớ không được đặt tên và có những yêu thương không được trao gửi, nhưng vẫn mừng vì sống đúng với cảm xúc trái tim.

33. Sợ nhất là khi ta lấy hết dũng khí để bày tỏ nỗi lòng nhưng chỉ nhận được sự lạnh lùng đáng sợ mà thôi.

34. Đôi khi việc lặng lẽ đi sau một người, dõi theo từng bước chân của người ấy bằng cả con tim đã có thể gọi là yêu.

35. Anh hiểu rằng, khi em chẳng nhìn thấy tim anh thì tình yêu của anh dù cho có lớn đến đâu thì cũng vẫn chỉ là số không tròn trĩnh.

36. Anh và em như hai đường thẳng song song bởi không có lấy một tia hy vọng.

37. Có một người là tất cả với bạn, nhưng với người ta bạn không là gì cả. Có một người sẽ khiến bạn cười  nụ cười thật tươi nhưng khi quay đầu đi bạn lại bật khóc.

38. Nhiều khi anh quyết tâm từ bỏ tình yêu ấy nhưng lại không thể vì lý trí đâu thắng được trái tim.

39. Lý trí bảo phải quên em nhưng trái tim vẫn đập liên hồi mỗi khi kề cạnh bên em.

40. Em thật ngốc, em luôn từ chối những bàn tay khác vì chỉ đợi một bàn tay mà cả đời này em chẳng thể nắm được.

Những STT buồn, cô đơn bằng tiếng Anh

hình ảnh

1. Don’t cry because it’s over, smile because it happened.

Tạm dịch: Đừng khóc vì nó kết thúc, hãy cười vì nó đã xảy ra.

2.  I’m selfish, impatient and a little insecure. I make mistakes, I am out of control and at times hard to handle. But if you can’t handle me at my worst, then you sure as hell don’t deserve me at my best. 

Tạm dịch: Tôi là kẻ ích kỷ, thiếu kiên nhẫn và dễ dao động. Tôi thường sai lầm, mất kiểm soát và có những thời điểm tôi khó mà điều khiển được. Nhưng nếu bạn không thể đối đãi với tôi trong những lúc tôi tệ nhất, thì bạn chắc chắn không xứng đáng với những gì tốt nhất mà tôi có.

3.  You’ve gotta dance like there’s nobody watching,Love like you’ll never be hurt,Sing like there’s nobody listening,And live like it’s heaven on earth.

Tạm dịch: Bạn hãy nhảy như không ai nhìn thấy bạn, hãy yêu như bạn không bao giờ bị tổn thương, hát như không ai nghe thấy, và sống như thể thiên đường ở trên trái đất. 

4.  You only live once, but if you do it right, once is enough.

Tạm dịch: Bạn chỉ sống một lần duy nhất, nhưng nếu bạn làm đúng thì một lần là đủ.

5.  In three words I can sum up everything I’ve learned about life: It goes on.

Tạm dịch: Trong 3 từ tôi có thể tổng kết mọi thứ tôi học được về cuộc sống: Nó vẫn tiếp tục thôi.

6.  For pleasures past I do not grieve, nor perils gathering near; my greatest grief is that I leave nothing that claims a tear.

Tạm dịch: Tôi không đau lòng vì quá khứ hạnh phúc hay hiểm nguy cận kề. Nỗi buồn khổ lớn nhất là tôi chẳng để lại sau lưng thứ gì khiến người ta phải rơi lệ.

7. The busy have no time for tears.

Tạm dịch: Người bận rộn chẳng còn thời gian để khóc.

8. Laughing faces do not mean that there is absence of sorrow! But it means that they have the ability to deal with it.

Tạm dịch: Những gương mặt tươi cười không có nghĩa là nỗi buồn không tồn tại! Điều đó nghĩa là họ có thể chế ngự nó.

9. To truly laugh, you must be able to take your pain, and play with it!

Tạm dịch: Để thật sự cười, anh phải có thể lấy nỗi đau của mình ra và chơi với nó!

10. Sadness flies away on the wings of time.

Tạm dịch: Nỗi buồn bay đi trên đôi cánh của thời gian.

Tổng Kết

Nghe những câu nói, stt này mà cảm thấy chuyện tình yêu thật phức tạp và khó nắm bắt. Đừng quên theo dõi những bài viết tiếp theo tại Diễn đàn Webtretho để được chia sẻ kiến thức hay và thú vị nhất.