Hạnh phúc thì hạnh phúc nhưng lúc nào giữa hai con người cũng có sự khác biệt. Thanh Lam và bác sĩ Tiến Hùng cũng là trường hợp như thế.

Thanh Lam và bác sĩ Bùi Tiến Hùng là cặp đôi nhận được rất nhiều sự ngưỡng mộ của khán giả bởi dù đã lớn tuổi, cả hai vẫn luôn dành cho nhau những cử chỉ ngọt ngào, tình cảm mà các cặp đôi trẻ cũng phải học hỏi. Mới đây, đôi tình nhân U60 xuất hiện trong một chương trình truyền hình và kể lại câu chuyện tình yêu khiến dân tình phải chú ý.

Bác sĩ Tiến Hùng cho biết khi lần đầu gặp nhau ở bệnh viện, anh không có ấn tượng đặc biệt với Thanh Lam. Theo phác đồ của bác sĩ, bệnh nhân phải trở lại bệnh viện tái khám vào các mốc một ngày, một tuần và một tháng sau mổ. Đến một hôm, vị bác sĩ bỗng tự hỏi bản thân "sắp đến một tuần chưa nhỉ?" và nhận ra mình đang mong ngóng gặp lại diva làng nhạc Việt.

Trong một lần đến tái khám và Thanh Lam không gọi được xe để về vì thời điểm đó là lúc giãn cách, chớp lấy "cơ hội ngàn năm có một", bác sĩ Tiến Hùng đã tình nguyện trở thành tài xế của nữ ca sĩ và từ đó, tình yêu của họ bắt đầu nảy nở.

hình ảnh

Thanh Lam và bác sĩ Tiến Hùng có cuộc gặp gỡ định mệnh tại bệnh viện và dính chặt với nhau đến bây giờ. (Ảnh: VTV)

Trước khi quen nhau, cả Thanh Lam và bác sĩ Tiến Hùng đều trải qua những lúc cô đơn không ai bên cạnh. Vị bác sĩ nhãn khoa nổi tiếng có lần rủ bác xe ôm vào nhà ăn cơm để có người nói chuyện cùng vì ăn một mình mãi thấy buồn. Còn bà mẹ hai con cũng có lúc không tìm được người có thể sẻ chia. Chính vì vậy, khi cả hai đến bên nhau, họ nhận được rất nhiều sự ủng hộ từ mọi người. 

Giữa năm 2020, Thanh Lam lần đầu công bố bạn trai trên mạng xã hội. Khi ấy, bác sĩ Tiến Hùng cảm thấy lo lắng và giục bạn gái gỡ hình ảnh đi vì sợ gây ồn ào. Thế nhưng chẳng mấy ai phát hiện ra anh là ai vì bức hình chỉ là hai bóng lưng ngắm biển.

hình ảnh

Bức ảnh đầu tiên nữ diva công khai bên bác sĩ Tiến Hùng khiến anh cảm thấy lo lắng vì sợ gây ồn ào. (Ảnh: FBNV)

Bác sĩ Tiến Hùng cho biết chẳng dám mơ sẽ có ngày được ở bên Thanh Lam như thế này và nữ ca sĩ cũng chẳng bao giờ nghĩ bản thân sẽ yêu một bác sĩ. Biết bạn đời gặp nhiều áp lực trong công việc nên diva nhạc Việt thường rủ anh đi xem mình biểu diễn những lúc không quá bận để khuây khoả đầu óc. Bà mẹ hai con cho biết rất thích khi hát có bác sĩ Tiến Hùng ngồi phía dưới xem và thích cả trên quãng đường về nhà có người trò chuyện cùng, cảm xúc vô cùng hạnh phúc. 

Nói về tính cách và công việc, Thanh Lam cho biết cô và bạn đời là hai mảnh ghép khác biệt nhau hoàn toàn. Một người thầm lặng với bệnh nhân và lo sợ thị phi, người kia đã quá quen với công chúng. Thời gian biểu của một bác sĩ khác hẳn với một nghệ sĩ. Anh đi ngủ sớm và thức giấc cũng rất sớm, sợ làm ảnh hưởng giấc ngủ của Thanh Lam nên sáng nào cũng phải rón rén, không dám bật đèn khi sửa soạn đi làm.

hình ảnh

Cặp đôi khác biệt nhau về nhiều thứ nhưng biết dung hoà để cuộc sống luôn hạnh phúc. (Ảnh: FBNV)

Đã có lần bác sĩ Tiến Hùng nói với Thanh Lam: "Anh và em không hợp nhau, khác nhau quá nhiều". Con trai nữ diva cũng từng khuyên mẹ: "Nếu mẹ thấy bác khác mẹ quá, mẹ không nên cố gắng". Thế nhưng, nữ ca sĩ hiểu rằng tình yêu không bao giờ là dòng chảy giản đơn. Khi ngắm anh chăm sóc mẹ hơn 90 tuổi, cô rất cảm động và nghĩ đây không thể là người không tốt. Dần dần, hai người biết dung hòa sự khác biệt để có thể ăn ý với nhau như bây giờ.

Bác sĩ Tiến Hùng cho biết trước khi yêu nhau, anh nghĩ Thanh Lam là người dữ dội lắm nhưng khi ở bên, anh chỉ thấy sự bộc trực, thật thà và dịu dàng rất đàn bà. Còn với nữ ca sĩ, cô thấy bạn đời có nhiều tính cách giống bố mình nên càng yêu thương và trân trọng nhiều hơn. Cả hai cũng bật mí sẽ có một đám cưới trong tương lai gần khiến ai nấy cũng vô cùng háo hức và trông đợi. 

hình ảnh

Con trai nữ diva từng khuyên mẹ không nên cố gắng nếu thấy quá khác biệt với bác sĩ Tiến Hùng. (Ảnh: FBNV)