Xuân Bắc bị mỉa mai keo kiệt khi tặng quà động viên một chốt trực chống djch ở Hà Nội. Bà xã danh hài nghe vậy cũng đăng đàn bức xúc, tuy nhiên rút kinh nghiệm từ những lần thị phi trước, cô chỉ viết đúng 3 chữ: 'Xã hội mà'.

Suốt từ những ngày đầu djch bệnh bùng phát trên cả nước, NS Xuân Bắc đã liên tục có những hành động thiết thực để ủng hộ cộng đồng, chung tay đẩy lùi 'cô vy'. Mới đây khi được một chốt trực chống djch đăng bài cảm ơn vì tặng quà động viên các anh em chiến sĩ, Xuân Bắc bị antifan mỉa mai là keo kiệt, giàu có nức tiếng mà tặng được mỗi thùng mì. Dân tình nghe vậy vô cùng bức xúc, liền đem câu chuyện kể lại cho bà xã danh hài. Tuy nhiên lần này chị Hồng Nhung không 'nhảy dựng' lên như mọi lần mà xử trí rất điềm đạm các mẹ ạ, kể cũng phải, ai mà thích vướng vào thị phi hoài đâu.

hình ảnh

Các chiến sĩ trực chốt chống djch gửi lời cảm ơn đến NS Xuân Bắc (Ảnh: webtintuc.com)

Ngay sau khi những hình ảnh này được chia sẻ, hành động tặng quà động viên của NS Xuân Bắc khiến người hâm mộ dành nhiều lời khen vì quá thiết thực và đáng yêu. Tuy nhiên vẫn có một số cư dân mạng đem chuyện này ra mỉa mai, soi mói phần quà của nam danh hài.

Cụ thể, NS Xuân Bắc bị chê keo kiệt, tặng quà quá ít ỏi, còn không bằng dân thường làm từ thiện: "Nhiều tiền mà cho mỗi thùng mì tôm thôi à, không bằng bà chị cho mỗi xe máy về quê 500 ngàn đồng và một ít đồ", "Một thùng mì tôm thì ai cũng có thể cho được. Mình mà giàu có như Xuân Bắc thì không phải bảo, mình không so sánh ai cả".

hình ảnh

hình ảnh

Xuân Bắc bị chê keo kiệt vì tặng một thùng mì cho chốt chống djch (Ảnh: Chụp màn hình)

Ngay sau khi dư luận bắt đầu tranh cãi về việc làm của NS Xuân Bắc, một người hâm mộ đã đem chuyện nam danh hài bị mỉa mai kể cho bà xã anh là chị Hồng Nhung. Tuy nhiên khi thấy chồng bị 'bắt nạt', chị Nhung chỉ đăng đàn nhẹ nhàng mà đầy ẩn ý: "Vô tình có 1 bạn gửi 2 ảnh này cho mình với lời nhắn: Chị ơi có đứa nói anh Bắc nhà mình này. Mình đọc thì nhận ra là đúng chồng mình, ông này đi qua chốt vẫn hay động viên anh em trực chốt mà. Rồi mình chỉ trả lời: Xã hội mà em. VTV nói rất đúng".

hình ảnh

hình ảnh

Dân tình ủng hộ hành động nhẹ nhàng của bà xã Xuân Bắc. Suy cho cùng thì việc mình mình làm, mặc ai nói gì thì nói, đôi co chi cho mệt (Ảnh: Chụp màn hình)

hình ảnh

Dù việc nhỏ hay việc to, tặng quà nhiều hay ít cũng là tấm lòng. Thời gian qua NS Xuân Bắc đã có những đóng góp rất giá trị và thiết thực, vậy mà chả thấy ai khen trong khi mỉa mai thì rất nhiệt tình.