Chào mn, thấy trên này nhiều người bị mề đay quá, tình trạng giống hệt e ngày trc. Em bị bệnh này phải gọi là thâm niên, suốt từ lúc lên đại học, càng ngày càng nặng, nhất là mùa hè nắng nóng. Em cũng chữa khắp nơi, uống thuốc 1 năm ko biết bao nhiêu đợt mà tình trạng cứ tái phát mãi, uống thuốc chỉ đỡ đc lúc ấy thôi rồi đâu vào đấy. Cứ nghĩ bị cái này là xác định sống chung với nó cả đời rồi cơ.

Nhưng từ khi uống thuốc chữa mề đay bên QUÂN DÂN 102 chừng 2 tháng thì h e đã khỏi hẳn rồi. Ở đây chữa hoàn toàn bằng thuốc nam nhưng cũng có xét nghiệm soi da bắt mạch các thứ luôn nên cảm giác yên tâm hơn hẳn. Sau khi có kqua khám rồi bác sĩ mới kê đơn thuốc theo tình trạng của mình.

Em được bác sĩ tư vấn dùng thuốc Tiêu ban hoàn bì thang uống kết hợp với thoa kem bôi, thuốc ngâm rửa da. Thuốc đều bào chế từ thảo dược nên có mùi thơm nhẹ nhàng, dễ chịu lắm. À bên này còn có dịch vụ sắc thuốc sẵn xong đóng gói nữa, mỗi lần dùng mình chỉ cần hâm nóng lên là xong chứ ko mất công đun sắc như mình nghĩ.

Thuốc ngâm rửa với kem bôi cũng khá nhạy, mình rửa sạch da rồi thoa kem lên là các nốt mề đay dịu hẳn, không bị ngứa dữ dội như trước nữa. Dùng theo đúng chỉ dẫn của bác sĩ tầm 2 tuần là các nốt mề đay lặn hẳn, không thấy nổi mẩn ngứa lên nữa rồi. Sau 1 tháng thì e có đến tái khám, bs khuyên nên kiên trì dùng thuốc thêm 1 tháng nữa để trị bệnh tận gốc, nếu ko thì vẫn có nguy cơ tái phát cao. E cũng tin tưởng và mua thêm thuốc về dùng theo lời tư vấn.

Tính đến nay e cũng dừng thuốc được nửa năm rồi nhưng vẫn không thấy bị tái lại nữa. Bt là cứ trái gió trở trời, nhất là những hôm trời nóng là em bị nổi mẩn, sưng hết da lên rồi. Chị em nào cũng bị mề đay hành giống em thì thử đến Quân dân 102 khám xem sao, biết đâu lại hợp thuốc giống em :D