HẦU HẾT CHỊ EM luôn mang trong mình một nỗi thắc mắc vô cùng to lớn chính là như thế này TẠI SAO Tập Hoài mà vẫn không thấy có dấu hiệu giảm cân. Hoặc là TẠI SAO thời gian đầu tập thì thấy giảm nhưng sau đó thì có người giảm rất chậm hoặc không giảm  được thêm một lạng nào nữa? Có trường hợp là chị em đã nỗ lực tập luyện rất nhiều nhưng càng tập càng không thấy kết quả... và nhiều câu hỏi tại sao khác nữa không thể liệt kê hết. Vậy cuối cùng thì nguyên nhân là do đâu? Cùng bàn luận để khắc phục nhé bà con. 

Trường 1: Nếu chị em nào đang chỉ tập 1 bài tập và lập đi lập lại chỉ 1 bài đó sẽ dẫn đến tình trạng cơ thể của bạn đã quen với bài tập đó thì về dài nó không đạt như kết quả ban đầu bạn giảm được. Suy ra chững cân. Chị em nên sắp xếp lịch tập cho phù hợp. Ví dụ 1 tuần tập 6 buổi thì nên chia đều ra thành 6 bài tập khác nhau trong các buổi tập đó để thấy được hiệu quả tốt hơn.

Trường hợp 2: Tập nhiều nhưng vẫn thấy không có kết quả. Đó chính là bạn đã chọn những bài tập quá nhẹ nhàng. Rất ngại hoặc sợ tập những bài sử dụng ta hoặc dây kháng lực vì mệt và sợ tạ thì đô... đừng chỉ tập những bài aerobic nhẹ nữa mà hãy tập thêm những bài có tạ và kết hợp dây tập. Các dụng cục khác để giúp bạn đào thải mỡ tốt hơn mà còn đỡ nhàm chán nữa. Giảm cân còn nhanh hơn nhảy aerobic nữa đó.